Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### Review: Sushi MASA อร่อยน้ำตาไหล TT (รีวิวนี้ภาพน้อยที่สุดในโลก!!) #### ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่ได้ดูการรีวิวร้านซูชิ ฝีมือและคุณภาพที่ไม่ธรรมดาจากกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D10488513/D10488513.html
(ขอบคุณ K.ใครๆก็เรียกว่าป้า สำหรับข้อมูลและเบอร์โทรครับ )

ก็ตั้งใจไว้ว่าจะไปทานให้ัได้ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา แต่้ด้วยความที่หลังๆผมเองและแฟนเลิกงานค่อนข้างดึกก็เลยทำให้ไม่ได้ไปซักกะทีเนื่องจากวันธรรมดา ร้านปิด 22.00 น. ครับ

เมื่อวานนี้เลยเป็นฤกษ์ดีที่เ็ป็นวันหยุด (แต่ผมไม่ได้หยุดนะ ฮะฮะ TT) เลยได้ไปถึงที่ร้านเร็วหน่อย

ร้านนี้หาไม่ยากเลยนะครับ อยู่ซอย พญานาค ซึ่งก็อยู่ข้างๆโรงแรม Asia นั่นเอง แต่ซอยนี้่เป็น one-way นะครับ ไม่สามารถเข้าได้จาก ถ.บรรทัดทองนะครับ (แต่ทะลุกัน) ดังนั้นให้มาจากทางสยามหรือมาบุญครองแล้วก็ชิดซ้ายตรงโรงแรมเอเชีย แล้วเข้าซอยพญานาคได้เลย เข้าไปประมาณ 200-300 เมตร ก็จะเจอหน้าร้าน (ซึ่งผมไม่ได้ถ่ายมา TT ดูจากกระทู้คุณป้่าฯละกันนะครับ) ก็เลี้ยวเข้าไปได้เลย ร้านนี้เป็นเสมือนส่วนหนึ่งของโรงแรม (Siam Swana มั้ง??) ดังนั้นที่จอดรถก็เลยดีหน่อย ดีๆมากๆเลยแหละครับ จอดได้ประมาณ 20 คัน ตอนนี้ฟรีอยู่ แต่ไม่แน่ใจว่า หากโรงแรมมี Grand Openning แล้วจะได้จอดสบายๆแบบนี้อีกหรือเปล่า? ต้องดูกันต่อไปครับ

จากคุณ : AMIYAMA
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 54 10:55:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com