Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* * * .......ผลงานครั้งที่ 5.....คุ๊กกี้เนย ช็อกโกแลตชิพ.....* * * ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ..... ระยะนี้....เจอกันถี่หน่อยนะคะ..... แบบว่า..... กำลังสนุกสนานกับการทำขนมค่ะ....smile

ทำดีบ้าง....ทำเสียบ้าง....คละเคล้ากันไป..... แต่ก็.... “อย่าได้แคร์”  ค่ะ....... ฮ่าฮ่าฮ่า

ความภูมิใจที่บังเกิดขึ้น....แต่ละครั้ง...ที่ทำขนมแล้วประสบความสำเร็จ....ก็อยากจะ POST  เพื่อสร้างกำลังใจให้กับตัวเอง.....

และในทางเดียวกัน....ถึงแม้ว่า....บางครั้ง...ขนมที่ทำอาจจะสำเร็จตามเป้าหมายเพียงแค่ครึ่งเดียว....

หรือไม่ประสบความสำเร็จเลย...ก็ยังอยากจะ POST  อยู่ดี...

ทั้งนี้....เป้าหมายเพื่อ....จะขอคำแนะนำดีๆ ...จากผู้ที่มีความรู้  ความสามารถ  ตลอดจนเชี่ยวชาญในการทำขนมมาก่อน.......

ซึ่งแต่ละครั้ง....อิฉันก็ได้รับไมตรีจิตอย่างดียิ่งจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ จากในห้องนี้ตลอดเวลา.....

ก็ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ...... ลูกสาว

อุ๊ยยยย........เขียนเป็นทางการกับเค้าก็เป็นด้วยแฮะเรา....... ฮ่าฮ่าฮ่า

วันหยุดที่ผ่านมา.... ว่างงงงงง.......  haha  ... จากความตั้งใจเดิมครั้งที่แล้วว่า..... ครั้งต่อไป.... จะขอลอง “คุกกี้” ดูสักครั้ง......

ซึ่งน้องดาวจ๋า.... ได้ให้คำแนะนำมาว่า.... ให้ลองทำ.... “คุ๊กกี้เนย ช็อกโกแลตชิพ” ดู....เพราะไม่ยาก ...แถมอร่อยอีกต่างหาก...

ก็ตรงกับใจของอิฉันเลยค่ะ....ที่ต้องการทำคุ๊กกี้เนย..... ก็เลยเข้าไปตาม  LINK  ของน้องดาวจ๋าให้มา.....

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=nudao&month=17-12-2009&group=21&gblog=1

ซึ่งสูตรนี้เป็นของคุณตรี... ที่ร่ำลือกันว่า....อร่อยขั้นเทพ.....น่าสนใจมากค่ะ....

อิฉันใช้เวลาทำทั้งหมดประมาณ 3 ชั่วโมงกว่าๆ..... ออกมาได้หน้าตาแบบนี้ค่ะ.......

จากคุณ : อสรพิษเขี้ยวขาว
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 54 18:06:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com