Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**##สาววิเศษ**มาแล้วจ้า..กระทู้ที่แล้วชวนทำคัพเค้กจิ๋วๆแต่กระทู้นี้ขอโชว์ขนมก้อนโตๆบ้างนะจะเป็นอะไรมาดูกัน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ..................

คราวที่แล้วชวนทำคัพเค้กจิ๋วๆ....น่ารักๆไปแล้ว
มารอบนี้............ตั้งใจมาแบ่งปันประสบการณ์การทำขนมชิ้นใหญ่ๆบ้างนะคะ

กับ................เค้กวันเกิดขนาด 9 ปอนด์
ก้อนแรกที่ทิพย์เพิ่งเคยลงมือทำครั้งแรกเลยค่ะ

ทำแบบกล้าๆ..กลัว.....กังวลใจไปด้วย.............หุหุ

เนื่องจากได้รับหัวข้อมาแค่เป็นเค้กวันเกิดของ เจ้านายชาย อายุ 60 ปี
ไม่ระบุด้วยว่าเป็นเค้กอะไร...ให้จัดการให้หมด...แต่ขอแบบกลางๆ..คือ
ทานได้เกือบทุกวัย.........555+

ทิพย์เลยเลือกทำเป็นเค้กวานิลามะพร้าวอ่อนให้ค่ะ

สรุป.......ทำออกมาแล้วจะเป็นยังไง....ตามมาชมกันได้เลยค่ะ

จากคุณ : สาววิเศษ
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 54 16:49:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com