Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสูตรทำน้ำยาขนมจีนใต้ค่ะ.... ติดต่อทีมงาน

เมื่อสัปดาห์ก่อน ทำขนมจีนโคราช ให้ที่บ้านกินไปแล้ว

สัปดาห์หน้าจะกลับไปหาแม่ที่โคราช โทรไปถามว่าอยากกินอะไรไม๊

เธอบอกว่าอยากกินขนมจีนน้ำยาใต้ (แม่เป็นคนใต้ค่ะ แต่เป็นอัมภาตเดินไม่ได้ค่ะ) เอาหละสิ....ทำเป็นที่ไหน ^^

เลยต้องเข้ามารบกวนเพื่อนใจดี ขอสูตรด้วยนะคะ

ปู ลู....กะว่าจะใช้ปลาทูน่าทำแทนปลาทะเล เพราะที่บ้านเป็นต่างอำเภอ หาปลาทะเลยยากมากกค่ะ เพื่อนๆ คิดว่าจะเวิร์คไม๊คะ

รบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : MaebeJa
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 54 16:07:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com