Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]^0^Pikaball ขอเสนอความอร่อยในโรงแรม Happy Sunday กับ Sunday BBQ Brunch "Boccone"@Ramada Hotel สุขุมวิท 12 ครับ^0^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ
รู้สึกว่าไม่ได้ทานซันเดย์ บรั๊นซ์นานเลย 3 4 เดือนได้
*ตามจริงก็ไปทานมา 2 3 โรงแรมล่ะ แต่ยังอยู่ในโหลดอง อิอิ...
โรงแรมนี้ ไปทานมาเมือวานครับ ไปตามดีลนึงที่ได้ซื้อนี้แหล่ะ
สังเกต ถ้ามีเวปไหนมาขายดีล ขายวอชเชอร์ ขายคูปอง ซึ่งตอนนี้มีกว่า 20 เวป
ที่ฮอตๆฮิตๆ ผมว่ามีอยู่ 3 4 เวปล่ะนะ  
ซึ่งผมก็ตั้งข้อสังเกตได้นิดๆหน่อยๆตามนี้
สังเกตหนึ่ง ร้านอาหาร โรงแรมที่ขายดีล มักวกเวียนอยู่ในนั้น
หมดดีลจากเวปนี้ ก็ไปโผล่อีกเวป เอ๊ะ ยังไงเนี้ย...

สังเกตสอง ถ้าเวปไหนมีขายดีลดีๆ มักมีกระทู้มาถาม
อย่างล่าสุด ร้านอาหารจีน ที่มีทู้อยู่ข้างล่าง
ผมว่า มาตั้งถามแล้ว มักไม่ค่อยได้คำตอบดีๆสักเท่าไหร่
อาจจะเจอคนที่ร้าน หน้าม้ามาบอกก็ได้ ก็ว่ากันไปเน้อ...
ถ้าผมจะเม้มท์นะ สอยไปเถอะ ราคาในดีล โค ตะ ระ คุ้มเลย
ส่วนตัวผมเอง ถ้าเจอพวกนี้ ต้องอ่านเงื่อนไขให้ดีๆๆก่อน เป็นอันดับแรกครับ
ต้องมา 3 คนถึงจะใช้ได้......
ใช้ได้เฉพาะวันรึเปล่า เฉพาะวันธรรมดา หรือใช้ได้ทุกวัน รวมถึงเฉพาะสาขา......
คูปอง ไม่รวมเครื่องดื่ม ไม่รวมอาหารพิเศษ ไม่รวมบุฟเฟ่ บลาๆๆๆๆ....
ดูเงื่อนไขแล้ว เราสะดวกจะซื้อไปทานรึเปล่า ก็โอครับ

ส่วนผมก้ถือหลักดังข้างต้น เพื่อที่จะสอยดีลดี ไปอร่อยที่ร้าน โรงแรมนั้นต่อไป

พูดมาเยอะ เข้าเรื่องดีกว่า กับโรงแรมที่ไปลองบรั๊นซ์
โรงแรมนี้ ผมนึกว่าอยู่ที่ริมแม่น้ำ
เคยได้ยินแต่ แม่น้ำ รามาด้า อยู่ถนนเจริญกรุง
แต่นี้ รามาด้า เฉยๆ อยู่ที่สุขุมวิท
ก็เพิ่งรู้ล่ะครับ ว่ามีโรงแรมนี้ ก็เพิ่งเมื่อปีที่แล้วเอง
อาหารจะน่าทานแค่ไหน มาอร่อยกันโลดครับ

***รายละเอียดบุฟเฟ่ของที่นี่***
ห้องอาหาร Baccone โรงแรม Ramada Hotel สุขุมวิท 12
รายละเอียด บุฟไม่แน่ใจสักเท่าไหร่ 999 Or 1200 Nett?!?
โทรไปสอบถามรายละเอียด ได้ที่ 02-664-7000  
ปล ราคา รูปอาหารในกระทู้ อาจแปลงเปลี่ยนไปตามกาลเวลา

จากคุณ : pikaball
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 54 19:56:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com