Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[[ Schnuggy ชนุ๊กกี้พาเที่ยว ]]]-----[CR] Braunschweig - Usedom บราวน์ชไวก์ - อูเซโดม ---------- !!!!!! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ไปเที่ยวกันต่อ จากบราวน์ชไวก์เราขับรถไปหาเพื่อนสองคนอยู่เบอร์ลิน
แล้วก็ตีรถขึ้นเหนือเลย ไปเกาะ อูเซโดม Usedom ที่ Ostsee หรือ Eastsee ค่ะ

ในอดีตเป็นส่วนหนึ่งของประเทศเยอรมนีตะวันออก East Germany หรือ Deutsche Demokratische Republik - DDR
เกาะนี้ข้ามสะพานไปได้ค่ะ อยู่ไม่ไกลจากประเทศโปแลนด์

เกาะนี้เคยเป็นแหล่งท่องเที่ยวของชาวเยอรมันตะวันออกมาอย่างไร ตอนนี้ก็ยังไม่เสียแชมป์นะคะ
บ้านเมืองเลยถูกรักษาอย่างดี  แต่ข้่อที่ทำให้หงุดหงิดมากๆคือ จอดรถจะต้องเสียเงินทุกที่ ใกล้ๆชายหาดยิ่งไม่ต้องพูดถึง ไม่ให้รถเข้าเลยค่ะ ต้องวนหาที่จอดรถกันนานพอสมควร

นี่ถ้าเป็นหน้าร้อนที่คนมาเที่ยวกันเยอะๆ คงจะวุ่นวายกว่านี้เยอะเลย เริ่มตั้งแต่กลางเืดือนแล้วคนจะเยอะค่ะ
เห็นแดดแจ๋ๆ แต่อุณหภูมิวันที่ไปนั่นแค่ 7 องศา สังเกตุที่เสื่อผ้าคนที่เดินเที่ยวเลยนะคะ

รูปได้มาจากกู้เกิ้ล วิคกี้พีเดียค่ะ ขอบคุณมาก
ตามรูปจะเห็นรอยเส้นหนาตรงจังหวัด Swinoujscie นั่นเป็นประเทศโปแลนด์แล้วค่ะ

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 54 03:09:35

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 54 02:50:19

จากคุณ : Schnuggy ชนุ๊กกี้
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 54 02:47:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com