Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้ลองไปชิมก๋วยเตี๋ยวหมูที่เชียงใหม่ อร่อยมากกกกกกกก ติดต่อทีมงาน

เป็นร้านก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำใส หรือต้มยำก้ออร่อย แต่เราชอบสั่งใหญ่แห้งถั่ว  แล้วขอน้ำซุป(เด็ดมาก)  มาซดร้อน ๆ   หรือจะสั่งเป็น แห้งยำ เด็ดมากค่ะ สั่งประจำ  5555   เจ้าของร้านชื่อป้าดำ แกจะพูดติดนักเลงหน่อยนะค่ะ  (อย่าได้ถือสา )  ถั่ว พริกป่น แกทำเองวันต่อวัน  ขอบอกว่าอร่อยมาก   ราคา 15 บาท เมื่อก่อน 10  บาท เพิ่งขี้นมาได้ 2-3 เดือนเนี่ยแหละค่ะ   พิกัดร้านนี้อยู่ถนนเส้นต้นยางสารภี เลยแยกหนองหอยมาสารภี แค่ 3 ก.ม ค่ะ อยู่ตรงข้ามกะ สนง.ที่ดินสารภีเลย ร้านจะอยู่ในซอยเล็กมีตึกแถวขนาบสองข้าง(เป็นเต้นท์ขายรถชื่อทองมัด) ในซอยก้อเดินเข้าไปได้ประมาณ 4-5 เมตร จอดรถด้านในร้านก้อได้แต่ถ้าไปวันธรรมดาจะจอดที่ สนง.ที่ดิน สารภี แล้วเดินข้ามถนนไปก้อสะดวกดีนะค่ะ  ไปชิมให้ได้นะค่ะ แต่ไปเร็วหน่อยนะค่ะ เพราะถ้าไปเที่ยงจะไม่มีที่นั่งและไม่ถึงบ่ายก้อหมดแล้วค่ะ เปิด 8 โมงเช้า ถึง  เอาหมดว่าก้อจะประมาณ 12.45 ค่ะ ปิดวันอาทิตย์และวันที่ป้าดำโดนเหมาค่ะ

จากคุณ : น้องย่าหยา
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 54 15:18:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com