Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่เข้าใจเรื่องไฟบน-ล่าง ของเตาอบ ติดต่อทีมงาน

เห็นเพื่อน  ๆ ทำเค้กกล้วยหอม แล้วบอกว่าต้องเปิดไฟ บน-ล่าง ของเตาอบ
เตาอบของเรา ถ้าเปิดไฟตั้งแต่ 100 -550 F จะได้แค่ไฟล่าง(ไฟที่ขดอยู่ข้างล่าง)ใช่ไหมคะ แล้วถ้าเราหมุนไปที่ Broil เราก็จะได้แค่ไฟบน แล้วอย่างนี้ ไฟของเตาอบเรา ใช้ไฟบน-ล่าง พร้อมกันไม่ได้ใช่ไหมคะ ไม่ทราบว่าคนที่อยู่ต่างแดน ใช้เตาอบกันแบบไหน พอดีเราอยุ่อเมริกาคะ แล้วก็มือใหม่เรื่องทำขนม เลยไม่รู้เรื่องเตาอบเท่าไร รบกวนเพื่อน ๆ ในห้องนี้แนะนำด้วยคะ แล้วถ้าเปิดไฟบน-ล่าง พร้อมกันไม่ได้ จะทำเค้กกล้วยหอม หรืออย่างอื่น ที่สูตรบอกว่าให้เปิดไฟบน-ล่าง พร้อมกันได้ไหมคะ ขอบคุณทุก ๆ คำแนะนำคะ

จากคุณ : กิ๊บติดผม
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 11:08:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com