Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความรู้เรื่องการทำปลาเค็มค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

ไม่ได้เข้าห้องนี้มานานเลยค่ะ สามปีก่อนก็เข้ามาอ่าน ๆ ๆ และ เก็บ
ความรู้ เทคนิคต่างๆ ไปลองทำดูค่ะ  ต้องบอกตรงๆ ว่า ........ ทำอาหาร
ไม่ได้เรื่องเลยค่ะ ขนาดมาเก็บไปใช้ยังไม่ได้ดีเท่าที่ควร แต่ก็ดีกว่าเมื่อ
ก่อนนิดหน่อยค่ะ
     วันนี้  เข้ามาขอความกรุณาอย่างเดียวเลย อยากได้วิธีทำปลาเค็มค่ะ
ที่นี่มีปลาน้ำเค็มเยอะ แต่ปลาเค็มแบบไทยๆ ไม่ค่อยมี ต้องไปซื้อไกลค่ะ
เลยมาคิดว่าหากเราทำเองได้น่าจะดีกว่า ก็เลยเข้ามาขอ ขอหน่อยนะคะ
     ปกติอยู่ห้องต้นไม้ค่ะ เลยขอ (อีกละ) นำดอกไม้มามอบให้พร้อมกับ
คำขอบคุณนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เพื่อนคนไกล
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 17:05:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com