Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาไปชิม ก๋วยเตี๋ยว ไก่ตุ๋น หมูต้มยำ เย็นตาโฟ ป้าศรี หลังเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ติดต่อทีมงาน

พาไปชิม ก๋วยเตี๋ยว ไก่ตุ๋น หมูต้มยำ เย็นตาโฟ ป้าศรี หลังเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ

มื้อกลางวัน สำหรับเหล่าพนักงาน คนทำงาน ย่านเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ นั้น มักจะเป็นช่วงเวลาในการสรรหาของกิน มาช่วยประทังความหิวของตนเองเพื่อไม่ให้ยามบ่ายต้องใส้กิ่ว จนต้องเป็นลมล้มพับไป ถ้าไม่ค่อยมีเวลาเยอะ ก็มักจะกินในสถานที่ซึ่งใกล้กับออฟฟิศ แต่หากวันไหน พอจะมีเวลาบ้าง ก็มักจะหาร้านอาหารรสเด็ด ที่แฝงกายในซอกหลืบ ของซอยแจ้งวัฒนะ กันอยู่เสมอ

อย่างวันนี้ เราได้มีโอกาสเดินไปในซอยข้างเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ เขาว่าที่นี่ มีร้านข้าว ร้านก๋วยเตี๋ยวอร่อยๆ อยู่สองสามร้าน ซึ่งถ้าใครมาหากินบ่อยๆ แถวนี้ จะพอเห็นร้านก๋วยเตี๋ยวอยู่สองร้าน สองแนว

ร้านแรกเรียกว่า ร้านก๋วยเตี๋ยวฟืน อยู่ในซอยเล็กๆ ทางขวามือหลังลานจอดรถเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ส่วนอีกร้าน เป็นร้านก๋วยเตี๋ยว  ป้าศรี

วันนี้ ร้านแรก ปิดครับ เราเลยเดินทางไปกิน กันที่ร้านป้าศรีครับ ร้านป้าศรี นี้ จะมีก๋วยเตี๋ยวแบบ ฟิวชั่น นั่นคือ ไก่ตุ๋น หมูต้มยำ  เย็นตาโฟ เรียกว่ามาร้านเดียวครบครับ ซึ่งร้านป้าศรีนี้จะเป็นร้านก๋วยเตี๋ยวผสมร้านขายของชำ บรรยากาศเป็นกันเอง อยู่ในห้องแถวหลัง เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ

ส่วนใหญ่คนที่มากินที่นี่ จะเป็นพนักงานที่ทำงาน ในตึกซอฟท์แวร์ปาร์ค และ เซ็นทรัล

เรื่องรสชาดของก๋วยเตี๋ยวของป้า ถ้าเป็นต้มยำ จะออกแนวจัดจ้าน มาตั้งแต่อยู่ในชาม แทบไม่ต้องปรุงอะไรเพิ่ม ส่วนเย็นตาโฟ ก็มีเครื่องเยอะพอสมควร และ ก๋วยเตี๋ยวไก่ตุ๋น นั้นก็ใช้ได้เลยทีเดียว ซึ่งให้ลองจินตนาการจากภาพที่เราถ่ายมาให้นะครับ

จากคุณ : nookiecmu
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 17:00:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com