Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR][Pix:Review] BAS' favorite epidose1 : "Le Normandie" ติดต่อทีมงาน

[CR][Pix:Review] BAS' favorite episode1 : "Le Normandie"

สวัสดีครับ ท่านเพื่อนสมาชิกชาวก้นครัว หลายๆท่านที่อยู่ในครอบครัวก้นครัว คงมีลักษณะเหมือนกัน คือชอบไปหาอะไรทานอร่อยๆ โดยเฉพาะเราโชคดีที่อยู่ในประเทศไทย ซึ่งได้ชื่อว่าอาหารอุดมสมบูรณ์ที่สุดในโลก หลายๆท่านคงทราบว่า กรุงเทพฯของเราเป็นเมืองอันดับ1 ด้านอาหาร เหนือปารีส ฮ่องกง สิงคโปร์ และโตเกียว เรามีอาหารคุณภาพสูงจากทุกมุมโลก ในราคาที่ถือว่า ไม่แพงเมื่อเทียบกับประเทศอื่นๆ  เราจึงมีโอกาสไปลองทานร้านนู้นร้านนี้กันอย่างหลากหลาย สำหรับผมผมก็ชอบไปทานอาหารหลายๆที่ โดยยึดก้นครัวเป็นสรณะในการเริ่มต้นหาร้านน่าทาน  ผมจะไปลองทุกร้านที่ดูน่าทาน แต่สุดท้ายแล้ว พอผมพบคำตอบว่า ร้านไหน “ใช่” สำหรับผม ผมก็จะไปแต่ทานร้านนั้นจนแทบจะเป็นบ้านอีกหลังไปซะแล้ว ผมมีร้านโปรดที่ไปทานจนเรียกได้ว่า ทะลุปรุโปร่งแทบจะทุกจาน ทุกเมนูที่เชฟเคยทำมาแล้ว อยู่ประมาณ5ร้านครับ

ผมนึกถึงเวลาที่ผมตัดสินใจอยากไปทานร้านอะไรซักร้านเป็นครั้งแรก สิ่งแรกที่ผมจะทำคือsearchหารูปบรรยากาศร้านนั้น ภาพของอาหารร้านนั้นมากที่สุดเท่าที่จะหาได้ ส่วนใหญ่ก็ได้จากรีวิวที่เพื่อนสมาชิกของก้นครัวทำไว้ พอถึงวันนี้ผมเองอยากจะมอบรีวิว5ร้านอาหารร้านโปรดของผมนี้ ให้กับเพื่อนสมาชิก เพื่อใช้อ้างอิงประกอบการตัดสินใจก่อนไปทานอาหารในแต่ละร้าน เพราะผมเชื่อว่า บางที1ในร้านอาหารร้านโปรดของผมเหล่านี้ อาจจะเป็นร้านที่ท่านกำลังคิดจะลองไปทานอยู่พอดีครับ

เริ่มจากร้านโปรดร้านแรก ที่ผมจะนำเสนอในกระทู้นี้ เป็นร้านอาหารฝรั่งเศสร้านโปรดที่สุดของคือ
Le Normandie ในรีวิวนี้ จะพาทุกท่านไปรีวิวอาหารของLe Normandieจากหลายๆช่วงเวลาในรอบสามปีที่ผมได้มีโอกาสไปทานพร้อมๆกันครับ Normandie เป็นร้านที่ผมไปทานที่ไรก็มีความสุขมากๆทุกที เวลาทำรีวิวร้านนี้จึงมีความสุขมากๆตั้งแต่เลือกรูป ทำรูป ไปจนถึงโพสบทความขณะนี้ครับ หวังว่าทุกท่านจะมีความสุขในการชมรีวิวนี้ไปพร้อมๆกันครับ

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 54 12:09:39

จากคุณ : bas121
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 54 19:13:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com