Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* * * .......ผลงานครั้งที่ 5.....คุ๊กกี้เนย สูตรเจ๊หลี.......* * * ติดต่อทีมงาน

จ๊ะเอ๋......มีใครอยู่บ้างเอ่ยยยย.........ขอเสียงโหน่ยยยย........ smile

...อย่าให้อิฉันต้องอยู่คนเดียวนะคะ.... คนแก่ “เหงา” ค่ะ....ปาดได้...ปาดเลยนะคะ..... ฮ่าฮ่าฮ่า

...หลังจากที่ห่างหายห้องก้นครัวไปเกือบ 10 วัน.... เนื่องจากไปทำภารกิจ... “ลูกที่ดี” .... โดยพาคุณแม่ไปทัวร์ปักกิ่ง.... smile

...กลับมาก็รีบหาเวลาทำขนมโดยด่วย...เพราะเกรงว่า...วิชาจะลงหม้อไปเสียก่อน.....

(อิอิ....มือใหม่ก็เงี้ยะล่ะ...แถม..แก่อีกต่างหาก.... ฮ่าฮ่าฮ่า)

...จากครั้งที่แล้ว.... ได้ทำคุ๊กกี้เนย ช็อกโกแลตชิพ สูตรคุณตรี.... ตามคำแนะนำของน้องดาวจ๋า.....ซึ่งก็ประสบความสำเร็จอย่างสวยงาม.... smile

...และก็ได้รับคำแนะนำจากน้องดาวจ๋าอีกว่า... “ให้ลองทำคุ๊กกี้อีกสักอย่าง …. เพราะทำได้ครั้งแรก อาจเป็นเพราะ ฟลุ๊ค หรือโชคช่วย..

จะให้แน่ ต้องมีทำซ้ำ เพื่อตอกย้ำว่า "เราทำได้".....” haha

...อ่ะนะ...... งั้นมาลองทำคุ๊กกี้แสนอร่อยอีกสูตร..... เป็นสูตรของคุณเจ๊หลี  กินๆ เที่ยวๆ ..... ตามคำแนะนำของน้องดาวจ๋ากันดีกว่าค่ะ....

Link  ต้นฉบับของคุณเจ๊หลีนะคะ....

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=aroi-snook&month=12-2006&date=05&group=9&gblog=1

........................................... smile ......................................

จากคุณ : อสรพิษเขี้ยวขาว
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 54 19:42:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com