Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]++++:) ..ก๋วยเตี๋ยวเป็ดในดวงใจ "ร้านเจ๊สี่" ถ.เจริญนคร@ฺBangkok++++ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีอีกครั้งค่ะ พี่น้องก้นครัว ช่วงนี้อากาศแปรปรวนจนน่าวิตกนะค่ะ
หนุงหนิงได้มีโอกาสมาธุระที่กรุงเทพเมืองหลวงเมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ
(นานๆ จะได้เข้ากรุงซะที .. คริคริคริ) มาประชุมกะหน่วยงานส่วนกลาง
ก็ต้องตระเวนหาที่รับทานที่คุ้นเคยมานาน สมัยยังเป็นนิสิตหน้าละอ่อน
อยู่ และร้านก๋วยเตี๋ยวเป็ดแสนธรรมดาร้านนี้ก็อยู่ใน list ที่จะต้องไป
เยี่ยมชม หนุงหนิงเป็นแฟนร้านป้าสี่มานานนับนานแล้วค่ะ ถามไถ่สารทุกข์
สุขดิบกันมาตลอด เรียกเจ๊ว่า "อาอี๊" ตลอด แต่ขืนแนะนำว่า ก๋วยเตี๋ยว
เป็ดร้านอาอี๊ คงจะหาร้านไม่เจอกันพอดีค่ะ ..

ร้านนี้ อาจจะดูเก่าไม่สดใสนะค่ะ .. แต่เป็นร้านโปรดของหนุงหนิงค่ะ ..
การเดินทางไปร้านนี้อาจจะออกไปไกลเกินวิสัยคนทำงานออฟฟิส
เล็กน้อยนะค่ะ .. เพราะอยู่ถึงฝั่งธนฯ ถนนเจริญนคร แต่ก็ไม่น่าจะ
ยากหากมีเวลาพอค่ะ เพราะแค่นั่งรถไฟฟ้า BTS แป๊บเดียวก็มาปร๋อที่
ท่าน้ำสาทร ตรงสะพานตากสินแล้วค่ะ .. ^^!!..

จากคุณ : ปรีสันต์
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 54 01:17:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com