Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามหน่อยค่ะ เกี่ยวกับเค้กกล้วยหอม ติดต่อทีมงาน

คือทำเค้กกล้วยหอมตามสูตรแม่สลิ่มน่ะค่ะ
หามาจากในบล็อค เป็นสูตรเบาฟู ใส่กล้วยเยอะ

มันเบาฟูมากเลยค่ะ หน้ากรอบ เนื้อชุ่ม นุ่ม
อร่อยมาก แต่คนที่จะทำไปให้กินเขาอยากได้เนื้อแน่น ไม่ร่วน
แล้วก็รสกล้วยจัดกว่านี้ (สูตรนี้ก็ใส่เยอะมากแล้วน้า)
จะเพิ่มกล้วย เพิ่มแป้งเข้าไปได้ไหมคะ

แล้วก็ถ้าอบแล้วไม่แช่ตู้เย็นทิ้งข้ามคืนจะเสียไหมคะ
ข้อสุดท้าย ตีส่วนผสมแช่เย็นไว้ แล้วค่อยเอาออกมาอบได้ไหมคะ

ขอบคุณสำหรับทุกคนที่เข้ามาตอบค่ะ
เดี๋ยวไปหาส่วนผสมมาแปะก่อน

จากคุณ : คุลาล่า
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 54 19:30:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com