Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ควันหลง โอริโอ ชีสบอล ทำง่ายๆไม่ง้อฝือมือ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ชาวก้นครัว วันนี้เป็นฤกษ์งามยามดีขอตั้งกระทู้แรกในห้องนี้นะ
ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยค่ะค่ะ อันเริ่มมาจาก ไปค้นคลังกระทู้เก่าๆเจอสมาชิกทำรีวิวโอริโอ ชีสบอลไว้(จำไม่ได้ว่าเป็นใคร ขอขอบคุณไว้นะทีนี้เลยนะค่ะ)เห็นว่าเป็นขนมทำง่ายๆไม่มีส่วนผสมอะไรมากก็เลยอยากลองทำดู  จำได้แค่มี โอริโอ ชีส ช็อกโกแลต ก็เรียบร้อยแล้ว  นกแก้วนกขุนทองมาซะนาน เข้าเรื่องกันเลยดีกว่านะค่ะ
ส่วนผสมมีดังนี้
1.โอริโอ 137 กรัม
2.ครีมชีส 120กรัม
3.น้ำตาลไอซิ่ง20กรัม
4.น้ำตาลแต่งหน้า
5.ช็อกโกแลต
จะบอกว่าเราจำได้แค่ว่ามีโอริโอ กับชีส ที่เหลือเรามาจับสูตรเอาเองอะ

จากคุณ : ฝุ่นทราย
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 54 21:18:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com