Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(AR)รีวิวChocolate lava ด้วยเตาติ๊ง สำเร็จค่า ติดต่อทีมงาน

ได้ลองทำ Chocolate lava ด้วยเตาติ๊ง ครั้งแรกค่ะ ผลเป็นที่น่าพอใจอย่างมาก ลองอบชิ้นแรก ก็ลองทำไป 7 นาที  แต่ไม่ทันถึงเห็นมันเริ่มพองขึ้นมากลัวแตกเลยปิดไปก่อนปรากฏ ใช่ได้เลยค่ะ  ชิ้นแรกก็โอเคเลย  พอครั้งที่ 2 ใส่ไป 3ถ้วยเลย แต่ตั้งเวลาน้อยกว่าเดิม แล้วเอาชิ้นแรกเดินไปให้ท่ายชายชิม เดินกลับมา ตายแล้วเกือบไหม้ เลยไม่มีลาวาเลย ตั้ง 3 ถ้วยแนะ แต่ก็เหมือนกินเค้กช็อกโกแลตเลยค่ะ เพียงแต่ขมไปนิดนึง  ที่นี้ส่วนผสมเหลือได้อีก 1 ถ้วย เลย อบไป ยืนรอไป ประมาณ 4 นาทีได้ค่ะ โอเคเลยค่ะ  การใช้เตาก็ต้องรู้ใจอย่างที่พี่ๆทุกคนบอกและค่ะ

ปล. ขอขอบพระคุณ Blog คุณกระต่ายลอยคอเป็นอย่างมากค่า http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=crazyrabbit&month=11-2010&group=9&date=01&gblog=28

จากคุณ : style ammy
เขียนเมื่อ : 28 พ.ค. 54 09:03:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com