Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***มีใครกินบุฟเฟ่ห์แบบนี้บ้างครับ*** ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไปกินบุฟเฟ่ห์มา พลันนึกถึงครั้งนึงที่เคยไปกินกับเพื่อนๆ อย่างบุฟเฟ่ห์เราคิดว่าเราจ่ายเงินแล้วต้องกินให้คุ้ม ยกตัวอย่างเช่น

ข้าวปั้น กินแต่ปลา ข้าวแอบทิ้ง หยิบมา 10 คำ ข้าวเหลือเท่าไหร่คิดดู

หมูกระทะ ตักเหลือโดนปรับ แอบทิ้ง

อาหารทะเล กินไปหน่อยเดียว อย่างกุ้ง กินแต่กลางตัว หัวหางบางส่วนที่ยังกินได้ทิ้งหมด ปูทั้งตัวกินไปไม่กี่คำ ทิ้ง เดี๋ยวไม่คุ้ม

ตักอาหารมาเผื่อคนอื่น ไม่อร่อย ตักคำเดียว ทิ้งทั้งจาน

น้ำจิ้มตักมาถ้วยเบ่อเริ่ม เอ่อ จะซดกันให้ตายไปข้างหรือไงค๊าบบบบ

กินข้าวหมดจาน อุ๊ย (มองด้วยหางตา) ต๊ายทำไมต้องกินเกลี้ยงขนาดนั้นยะ ผู้ดีเค้าต้องเหลือก้นจานไว้ย่ะ

งั้นดูนี่ครับ....เรามาช่วยกันนะครับ กินของให้เหลือทิ้งให้น้อยที่สุดครับ
ปล.ทุกครั้งที่จะกินทิ้งกินขว้าง อย่าลืมนึกถึงพวกเค้านะครับ

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 54 23:06:48

จากคุณ : ความฝันในกำมือ
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 54 23:03:53