Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมรู้ครับ ว่าคุณรักหมา ... แต่เห็นใจคนอื่นบ้างเถอะครับ ติดต่อทีมงาน

ออกตัวก่อนเลย ผมเอง ก็เป็นคนรักหมานะครับ
ที่บ้านก็เลี้ยงหมา มีหมาจรจัดเข้ามาแอบซุกๆนอนที่บ้าน ก็เลี้ยงเค้าไว้
แต่อย่างกรณีนี้ มันก็ไม่ไหวจริงๆ

เข้าเรื่องครับ
วันก่อน กลับจากนครนายกช่วงเย็น แต่ละคนก็เริ่มหิวกัน เลยตกลงหาอะไรกินกัน
ในกลุ่มก็อยากกินกุ้งแม่น้ำตัวโตๆ เลยตัดสินใจ แวะ "เจ๊ดำ" คลอง10 ร้านอาหารที่คาดว่าหลายๆท่านในนี้ คงจะรู้จักดี

ร้านนี้ จะแบ่งเป็น 2 โซน
โซนแรก เดินเข้าไปแล้วเจอเลย (คือโซนที่กำลังพูดถึง) โซนนี้ส่วนใหญ่จะเป็นลูกค้าที่มากันกลุ่มใหญ่ เป็นห้องแอร์ เท่าที่เห็นมีแอร์ตัวใหญ่อยู่ 2-3 ตัว ซึ่ง "ไม่มีความเย็น" ทางร้าน จึงเปิดพัดลมตัวใหญ่ช่วย ประกอบกับคนเยอะ เต็มทุกโต๊ะ ทำให้อากาศข้างใน "ร้อน" + "อับ" เพราะอากาศถ่ายเทไม่ดี ทำให้พนักงานต้องเดินไปเปิดประตูทิ้งไว้ ซึ่งนั่นทำให้แอร์ที่เปิดอยู่ ไม่มีประโยชน์อะไรเลย

โซนแรก เดินเข้าไปอีกหน่อย เป็นห้องแอร์ โซนนี้คนแน่นเหมือนกัน แต่เป็นโต๊ะเล็กซะส่วนใหญ่ แอร์เย็นสบายดี

และวันนั้น ผมนั่งโซนแรก

นั่งไปซักพักก็สั่งอาหารเรียบร้อย หลังจากอาหารมา ก็นั่งกินข้าวภายใต้ความอบอ้าว+อับของบรรยากาศภายในร้าน (รสชาติอาหาร จะขอวิจารณ์ท้ายกระทู้) ก็มีโต๊ะกลุ่มใหญ่ประมาณเกือบ 10 คนเข้ามานั่งโต๊ะที่ว่างอยู่

ทันใดนั้น ผมก็ได้ยินเสียงหมาเห่าเสียงดัง "โฮ่ง!!!"
เสียงนั้น ทำให้คนทั้งร้านหันไปมอง

หมาตัวนั้น มากับโต๊ะใหญ่โต๊ะนั้นครับ
ตอนแรกๆ ก็นั่งทานข้าวกันไป ไม่ได้สนใจอะไร แต่สายตามันเหลือบไปเห็นครับ โต๊ะนั้น ให้หมานั่งบนเก้าอี้ที่สำหรับให้ลูกค้าทั่วไปนั่งแหละครับ

ตามรูป

จากคุณ : LAPD21
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 54 16:26:52

ใจเย็น ๆ คุยกันดี ๆ ก็ได้ครับ

PANTIP.COM 

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com