Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครมีสูตรเด็ดในการหมักขาแกะบ้างค่ะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานโชคดีมากได้ขาแกะมา 3 ขา ขาละ 2 กิโล  อาทิตย์ก่อนที่ได้มาก็หมักและอบธรรมดา
สูตรที่ใช้ ใส่กระเทียม ผักชี น้ำมันหอย น้ำปลา น้ำตาล ซี่อิ้วขาว เม็ดพริกไทยดำ และ ขาว เสร็จแล้วทาให้ทั่ว เติมน้ำไปนิดหน่อย แล้วนำไปอบ ชั่วโมงครึ่ง

สูตรเมื่อวาน  เพิ่มน้ำมันงา เม็ดผักชี  รสชาด อร่อยถูกปากคนไทยอย่างเราค่ะ

เห็นบ้างสูตร แค่ใส่ โรสเมรี พริกไทย เกลือ แค่นี้เองค่ะ เอาหนังติดมันออกด้วยสำหรับเราไม่เอาออกเพราะไม่อยากให้เนื่อแห้งเกินไป

ขอโทษไม่มีรูปนะค่ะ  

ใครมีสูตรร่วมแชร์ด้วยนะค่ะ

จากคุณ : ลูกเป็ดขี้เหร่ in uk
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 54 16:27:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com