Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะต้มน้ำใบเตยให้ลูกสาวดื่มแทนน้ำเปล่า แต่มันเหม็นเขียว + ขมมากเลย ทำไงให้หอมๆ คะ ติดต่อทีมงาน

ลูกไม่ชอบดื่มน้ำเลยค่ะ  
เคยพาไปทานก๋วยเตี๋ยวเค้ามีน้ำใบเตยใส่เหยือกไว้ให้
ระหว่างนั่งรอก๋วยเตี๋ยวก็เลยลองเทให้เค้าดื่ม ปกติ อึกเดียวแค่นั้น
แต่นี่เค้าดื่มได้เยอะเลยค่ะ หลายอึกเกือบหมดแก้ว อิอิ
ท่าทางจะชอบ ก็เลยลองซื้อใบเตยมาต้มดูมั่ง
มันไม่ค่อยหอมเลย เหม็นเขียว แถมขมอีกต่างหาก

ทำไมที่เค้าต้มมันหอมจัง
อยากได้แบบหอมๆ จืดๆ เหมือนน้ำเปล่า ไม่อยากใส่น้ำตาลเกลือหน่ะค่ะ
ให้เด็ก 1.9 ขวบดื่มจ้า

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : reunion
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 54 11:14:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com