Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวแบบนี้ จะรีวิวทำไม (ขออภัยถ้าความเห็นส่วนตัวไม่ถูกใจใคร) ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นคนชอบอ่านรีวิวครับ อ่านแล้วก็ตามไปทานบ้าง ไม่ไปบ้าง เพราะมันไกล

บางร้านน่าทานแต่อยู่ไกลถึงเชียงใหม่ จะให้ตามไปทานคงไม่ไหว

แต่ยังไงผู้รีวิวทุกท่านถือเป็นผู้มีพระคุณแก่ผมและเพื่อนๆอีกหลายท่านครับ

แต่ประเด็นที่จะพูดถึงคือ บางกระทู้ รีวิวมาซะดิบดี ภาพสวย บรรยายซะน่าทาน ไอ้เราอ่านไปก็น้ำลายหยดไป คิดในใจว่าร้านี้โดนแน่ไม่ช้าก็เร็ว

แต่ไคลแมกซืมันอยู่ที่ พอเลื่อนลงมาจนจบรีวิว อ้าวเฮ้ย!!!! แล้วร้านมันตั้งอยู่ที่ไหนฟะเนี้ย

พยายามเลื่อนกลับไปอ่านด้านบนใหม่ เผื่อบางทีอ่านข้ามๆ จขกท อาจจะแอบบอกมาเล็กๆว่าร้านอยู่ไหน

เลื่อนขึ้นไปจนสุด เฮ้ย!!!!! ไม่มี

ไม่เป็นไร รอ จขกท เข้ามาตอบ มีคนโพสถามพิกัดร้านเยอะเหมือนกัน
รอไปประมาณ 1-2 ชม. กลับมาดูกระทู้นี้อีกที

โอ้ววว แม่เจ้า!!! ไร้เงาของ จขกท เลยครับ

ต้องอาศัยแรงอากู๋ช่วย ไอครั้นอากู๋จะรู้หมดทุกเรื่องหรือเปล่า ก็ไม่ใช่ทุกเรื่อง บางร้านใช้อากู๋หายังไม่เจอเลยครับ

สุดท้ายที่บ่นมายืดยาว คือแค่อยากจะข้อร้องคนทำรีวิวทุกๆท่าน รีวิวสวย ภาพสวย บรรยายสนุก แต่ช่วยกรุณาลงพิกัดร้านให้ด้วยครับ

จะลงละเอียดบอกวิธีการเดินทาง หรือลงแค่อำเภอ หมู่บ้าน แขวง ก็ได้ครับ
เพื่อจักเป็นประโยชน์แก่ผู้เสพงานรีวิวทุกท่านครับ

ปล.บางท่านอาจจะเข้ามาด่าผมว่า เอ็งเป็นแค่คนอ่านอย่างเดียว ไม่เคยรีวิว ยังจะมาบ่นอีก

ครับ ผมยอมรับว่าเข้ามาบ่นอย่างเดียว เพราะไม่มีปัญญารีวิวแบบท่านผู้อื่นได้ แต่ในสังคมนี้ก็ต้องมีทั้งผู้กระทำ และผู้วิจารณ์เพื่อให้ทุกๆอย่างดีขึ้นใช่มั้ยครับ

ปล2. ไม่มาม่าแต่เช้านะจ๊ะ กลัวท้องอืด

==============================================

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

อย่างที่บอกต้องขอโทษด้วยที่ใช้คำเปิดกระทู้รุนแรงไปมากจนอาจจะกระทบกับจิตใจใครบางคน

แต่ก็เหมือนที่ว่าไว้ในหัวกระทู้แหละครับ รีวิวแบบนี้จะรีวิวทำไม????

อันนี้คือคำถามครับ เพราะบางท่านรูปสวยงามมากน่าทาน แต่ไม่ระบุที่ตั้งร้านมา แล้วจะมารีวิวเพื่ออะไรครับ

ต้องให้คนอ่านมานั่งหาจากอากู๋เองเพื่ออะไรครับ

จะต้องให้ถามไปหลังไมค์เพื่ออะไรครับ

ประเด็นคือ ในเมื่อคิดจะทำรีวิวแล้ว ควรทำให้มันสุดครับ เรื่องราคาไม่เป็นไร เพราะบางท่านไปทานไม่ได้ออกเงินเอง

แต่ที่ตั้งนี้สิครับ คนไปทานเองจะไม่รู้ได้ยังไงครับว่าร้านนี้อยู่ไหน จะอ้างว่าคนอื่นขับ นั่งหลับตลอดทาง มันฟังไม่ขึ้นครับ ทำไมไม่ถามคนขับครับว่าร้านนี้อยู่ไหนก่อนจะมารีวิว

คิดจะทำรีวิวแล้วมันก็ต้องทำให้สุดครับ แล้วจะมาบอกว่ากว่าจะไปถ่ายรูปได้มันลำบาก ทำลายน้ำ ย่อรูปมันลำบาก

ใช่ครับมันลำบาก แต่กับแค่พิมพ์บอกสถานที่ตั้งแค่ประโยค 2 ประโยคนี้มันลำบากมากเหรอครับ

แล้วหลายท่านที่บอกว่าผมไม่เคยรีวิว ไม่รู้หรอกว่าลำบากแค่ไหน

http://www.google.com/search?ie=tis-620&oe=tis-620&q=jeepy&sitesearch=pantip.com%2Ffood&x=20&y=12

ลิ้งค์ข้างบนคือรีวิวที่ผมทำครับ

Log in เก่าโดนยึดตอนช่วงเป็ดระบาด เลยยืมของเพื่อนมาสร้างมาม่าครับ

ทุกรีวิวที่ผมทำ จะบอกรายละเอียดการเดินทางไว้หมดเลยครับ ถ้าร้านไหนไม่รู้จริงๆ ก็หาจากอากู๋แล้วนำมาโพสในกระทู้ครับ

ซึ่งมันก็ไม่ยากหรอกครับ เสียเวลานิดหน่อย

คนที่ด่าผมว่าแค่เสียเวลา เปิดอากู๋หา ทำไมต้องมาบ่น
ผมขอตั้งคำถามกลับไปว่า แล้วคนรีวิวแค่เสียเวลาพิมพ์สถานที่ตั้ง มันเสียเวลาและเหนื่อยมากเหรอครับ

ต่อไปคงไม่มีใครมาว่าผมนะครับว่าเป็นพวกขอทาน ได้เหรียญสลึงแล้วคิดว่าอยากได้แบงค์พัน

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 54 10:21:14

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 54 10:00:23

จากคุณ : แต้วแว้ว
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 54 08:40:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com