Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ถามชาวเจียงใหม่เจ้า] จะไปเชียงใหม่ปลายเดือนนี้ รบกวนแนะนำร้านอาหารร้านขนมหน่อยครับ : ) ติดต่อทีมงาน

อ่านรีวิวร้านขนมของคุณเด็กน้อยจี๊ดจิ๋วในpantip จนต้องซื้อตั๋วเครื่องบินจากAucklandกลับไทยแล้วต่อไปเชียงใหม่จนได้

เพิ่งได้ตั๋วเครื่องบินไปเชียงใหม่ในวันที่27 วันนี้เองครับ

ใจจริงตั้งใจจะไปทานเค้กที่โอเรียนทอลช็อป โอเรียนเต็ลดาราเทวี

แต่ร้านอื่นๆยังไม่มีไอเดียเลยครับ

รบกวนเรียนถามเพื่อนสมาชิกที่อยู่เชียงใหม่ดังนี้ครับ

1. ถ้าผมพักย่านNight plaza อยากหาอาหารไทย รสชาติไทยแท้ๆ พวกส้มตำ ยำทะเล อาหารเหนืออร่อยๆรสไทยแท้ๆ ไม่ได้ทานอาหารไทยมานานมากๆ อยากอาหารรสจัดสุดๆ รบกวนแนะนำซักร้านครับ
ผมแบกเป้ไปใบเดียว ถ้าเป็นร้านที่เดินทางโดยรถแดงได้จะสะดวกมากครับ

2. ผมตั้งใจว่าหลังอาหารกลางวันจะไปทานขนมที่ โอเรียนเต็ลดาราเทวี
จะเดินทางจากตัวเมืองไปโรงแรมอย่างไรครับ

3. มีร้านของหวานที่ไหนแนะนำอีกบ้างครับ

ขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ : )

จากคุณ : bas121
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 54 18:26:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com