Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

OOOOO - [VIDEO] สอนทำคัพเค้กน่ารักๆแสนอร่อย RED VELVET CUPCAKE ที่ใครๆก็ทำได้ค่ะ- OOOOO ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกๆคน

วันนี้นิดาได้ฤกษ์ทำวีดีโอสอนทำขนมง่ายๆมาให้ทุกๆคนดูกันอีกแล้วค่ะ ขนมที่นิดาเลือกวันนี้ก้เป็นขนมง่ายๆอีกเช่นเคย แต่อาจจะมีขั้นตอนเยอะกว่า Bread Pudding อันที่แล้วนิดหน่อย (http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D10522720/D10522720.html) แต่หน้าตาน่ารักน่าเอ็นดู แถมรสชาติอร่อย รับรองว่าทำไปให้ใครคนนั้นต้องเป็นปลื้มค่ะ =D

ขอออกตัวก่อนว่า นิดาไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญด้านการทำขนมแต่อย่างใดนะคะ แต่เป็นผู้หญิงคนนึงที่ชอบทำขนมเป็นชีวิตจิตใจค่ะ เลยทำให้อยากทำวีดีโอขึ้นมาแบ่งปันกับคนอื่นเผื่อหลายๆคนอาจจะหันมาอยากทำขนมกันบ้างเพราะมันไม่ได้ดูยากอย่างที่คิด ผิดพลาดยังไงนิดาดีรับฟังความคิดเห็นของทุกๆคนนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ =D

แก้ไขเมื่อ 13 มิ.ย. 54 00:43:01

แก้ไขเมื่อ 12 มิ.ย. 54 23:07:53

จากคุณ : nidabun
เขียนเมื่อ : 12 มิ.ย. 54 22:58:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com