Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**##***##***สาววิเศษ///ชวนทำ..ขนมแห่งวันวาน..กับ-เอแคลร์ตัวหงษ์น้อยๆ-กันจ้า***##***##** ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ............

วันนี้ชวนมาทำขนมง่ายๆอร่อยๆ....แต่เปลี่ยนรูปร่าง
ที่ทำให้นึกถึงวันวาน..........สมัยยังเยาว์วัย.......อิอิ

กับเอแคลร์ใส้ครีมวานิลา..........ตัวหงษ์น้อยๆ......กันค่ะ

ขนมแบบนี้.......จำได้ว่าสมัยเด็กๆ...เห็นเป็นไม่ได้
ต้องร่ำร้องให้แม่ซื้อให้กิน...ก่อนกินก็จะชื่นชมความสวยงามของเขาก่อน
แล้วนั่งคิดว่าจะกัดกินส่วนไหนก่อนดีนะ

สมัยนี้หาไม่ค่อยเห็นแล้วนะคะ

เมื่อวานนึกอยากกินขึ้นมา......เลยลงมือจัดการ
อิ่มอร่อย......สมที่ตั้งใจกันไปค่ะ

มาม๊ะ...........เริ่มกันเลย

จากคุณ : สาววิเศษ
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 54 10:46:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com