Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อเตาอบ Mamaru MR-1209 มามีปัญหาค่ะ ใครใช้อยู่รบกวนด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งซื้อเตาอบ Mamaru รุ่น 1209 มาค่ะ แต่มีปัญหาจะถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้อยู่นะค่ะ
1.ไฟบน-ล่าง พร้อมพัดลมเลยใช่ไหมค่ะ ไม่แยกพัดลมใช่ไหมค่ะ แล้วเปิดพัดลมนี่ดีไหมค่ะ
เหมาะกับการอบอะไรบ้างค่ะ
2.เวลาอบคุ้กกี้ใช้ไฟบน-ล่าง พัดลม แล้วหน้าคุ้กกี้แห้งเกรียมมากเลยค่ะ
รสชาติออกขมเลยค่ะ ลดไฟแล้วนะค่ะ ในสูตร 175 เลือกแค่ 160 เองค่ะ
แต่ยังไม่มีตัววัดอุณหภูมินะค่ะ ปกติใช้เตา HW 28 ลิตรอยู่ แต่ต้องการเตาใหญ่ขึ้น
จึงซื้อรุ่น 42 ลิตรมานะค่ะ แล้วเจอปัญหาแบบนี้ เลยไม่กล้าอบเค้กเลยค่ะ
3.ตอนอบคุ้กกี้หากเลือกไฟบนล่าง+พัดลมนี่จะทำให้คุ้กกี้สุกทั่วถึงใช่ไหมค่ะ
เพราะเตาเก่าไม่มีพัดลมนะค่ะ จึงไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกหรือไม่

รบกวนผู้ที่ใช้งานรุ่นนี้อยู่ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

จากคุณ : รอยยิ้มที่จางหายไป
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 54 09:31:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com