Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

////// @@@ เชฟบ้านๆ นานๆ มาที วันนี้มาพร้อมกับ สตรอเบอร์รี่สโคน ค่า @@@///// ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ..

วันนี้แวะเข้ามาอัพเดทอะไรใหม่ๆ  แล้วก็ทักทายเพื่อนๆ ที่น่ารักกันค่ะ

ไม่ได้เข้ามานาน ไม่ได้แวะไปเยี่ยมเยียนเพื่อนๆ เลย เชฟตูน บ้านหวานเย็น ต้องขอโทษกัน ด้วยนะคะ

วันนี้ร้อนมากๆ เลย อากาศช่วงนี้ร้อนจับใจจริงๆ อยากจะลงไปนอนแช่น้ำเล่นให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลยค่ะ 555

แต่เค้าว่ากันว่า อากาศร้อนๆ แบบนี้ กินผลไม้รสเปรี้ยวและเย็นช่วยได้ ไม่รู้จริง

รึเปล่านะคะ รู้แต่ว่า วันนีมีขนมอร่อยที่ทำจากสตรอเบอร์รี่สดมาฝากกันด้วย

สูตรที่เชฟตูน บ้านหวานเย็น ลงไว้นี้ ส่วนตัวคิดว่าอร่อยและเคี้ยวเพลินมากค่ะ

มันมีรสชาดที่ละมุนละไมดี สโคนเป็นขนมที่กินกับท็อปปิ้งอะไรได้หลายๆ

อย่าง เช่น เนย แยม ในแถบฝรั่งนิยมกินกันมากกับน้ำชายามบ่าย หรือว่า

เป็นอาหารเช้ามั่งก็มี

แต่ส่วนตัวแล้ว อยากกินเมื่อไร ก็ทำเมื่อนั้น ไม่จำกัดที่ จำกัดเวลาหรอกนะคะ

เป็นขนมที่ชอบมากอีกชนิด วันนี้เลยเอาสูตรมาแปะไว้ให้เพื่อนๆ คนที่

สนใจจะทดลองทำกันด้วย

อยากรู้ว่ารสจะเป็นยังไง ว่าแล้วเราไปลองกัน LET GO!!

จากคุณ : เชฟตูน บ้านหวานเย็น
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 54 18:06:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com