Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer Cafe' - ครัวทนายอ้วน - เรื่องเล่าวันพุธแกล้มแกงส้มปลาช่อน - แกงส้มปลาช่อนผักรวม ติดต่อทีมงาน

วันนี้ออกไปซื้อยาทาให้เจ้าปิ่งปิ๊งที่ห้างใกล้บ้าน ก็เลยถือโอกาสเดินเล่นแก้เซ็ง หมู่นี้มีเรื่องให้เซ็งเยอะครับ

ประการแรก - เรื่องที่เจ้าปิ่งปิ๊งชอบกรี๊ด ... แบบกรี๊ดๆๆๆ แสบแก้วหูเลยครับ เป็นมาสักพักแล้วครับ ลองเปิดดูในเนทเค้าก็บอกว่าเนื่องจากเด็กต้องการจะสื่อสารกับผู้ใหญ่ แต่ยังไม่รู้วิธีสื่อสารก็เลยส่งเสียงดังๆไว้ก่อน เค้าให้ทางแก้ไว้คือทำเฉยๆ เดี๋ยวก็จะเลือกไปเอง หรือไม่ก็พยายามจะให้ได้ baby language คือหัดให้เด็กทำท่าทางง่ายสำหรับคำที่จำเป็น

ตอนนี้ก็พยายามสอนให้เค้าทำท่าเอามือมาแตะที่ปาก = "หม่ำๆ"  แต่.....

บ้านผมอยู่กันเป็นครอบครัวใหญ่ครับ พี่ ป้า น้า อา อยู่รวมกันหมด มีบบ้านอยู่ในบริเวณเดียวกัน 3-4 หลัง จะมีคนมาเล่นกับเจ้าปิ่งปิ๊งทั้งวันครับ คนที่มาช่วยเลี้ยงนี่ละตัวดีครับ มาแหย่ให้เจ้าปิ่งปิ๊งร้องกรี๊ดๆๆ แล้วก็หัวเราะชอบใจ เจ้าปิ่งปิ๊งก็ชอบครับ กรี๊ดใหญ่เลย ผมกลุ้มมากๆๆๆ พยายามจะให้เค้าเลิกแต่ก็มีคนมาแหย่ให้ทำอีก ขนาดคนในบ้านเดียวกันยังไม่อยู่ข้างเดียวกันเลย ผมกะยายเจ้าปิ่งปิ๊งอ่ะ อยู่ข้างเดียวกัน เพราะตกลงกันไว้ว่าสอนอะไรต้องเป็นไปในทางเดียวกัน แต่ตาเจ้าปิ่งปิ๊งอยู่คนละขั้ว สอนอะไรตรงข้ามกันหมด คนเลี้ยงนี่ทะเลาะกันทั้งวัน ทุกวันเลยครับ

ตอนนี้จนปัญญา อย่าบอกนะครับว่าให้พูดกับคนที่มาแหย่ให้เลิก ... พูดไม่ได้ครับ เค้าเป็นญาติผู้ใหญ่ที่แตะไม่ได้ครับ... ผมเลยโกรธกระฟัดกระเฟียดอยู่คนเดียวครับ

วันๆถึงไม่อยากอยู่บ้าน อยากจะออกไปไหนๆๆซะ จะได้ไม่ต้องเห็นอะไรภายในบ้านครับ ใครมีวิธีแก้ปัญญาหาอย่างนี้ช่วยหน่อยนะครับ ผมนอนคิดมา 2-3 คืนแล้วครับ

แกงส้มปลาช่อนผักรวม

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 54 17:05:31

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 54 17:04:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com