Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

shabushi จะกั่กของก็อย่าเอาออกมาให้เห็นซิครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานผมมีโอกาสไปทานอาหารมื้อเย็นที่สยามเซ็นเตอร์
ด้วยความที่เหนื่อยมาทั้งวันบวกกับหิวโหยไม่ได้ทานอะไรแต่เช้า

เลยอยากจะกินบุฟเฟ่ต์ที่พอจะคุมราคาตัวเองได้

สรุปกับแฟนได้ว่าจะกิน ชาบูชิ หรือไม่ก็ ซูกิชิ พอตกลงกันได้ไปถึงหน้าร้านประมาณ 5 โมง

ชาบูชิกับซูกิชิ สาขาสยามเซ็นเตอร์นี้อยู่ตรงข้ามกันเลย ผมก็ทวนเมนูว่าต่างกันตรงไหน สรุปได้ ชาบูชิ ที่มีเมนูใหม่ที่ชื่อว่า ถุงทองกุ้ง ซึ่งผมก็คิดว่าน่าจะเหมือนกับเกี๊ยวกุ้งที่เคยอยู่ในเมนู

เข้าไปนั่งกินซักพัก กุ้งกับถุงทอง ไม่มีอยู่ในไลน์อาหารสายพานเลย ผมก็เลยสั่งกับพนักงาน  กุ้ง กับ ถุงทอง อย่างล่ะ 2 ที่ ซักพักพนักงานมาแจ้งว่าถุงทองกับกุ้งหมด ไอ้ผมก็แปลกใจเพราะคนก็ไม่เต็มร้าน แถมยังไม่ใช่ช่วงพีค คนเลิกงานยังไม่มากิน ทำไมไม่สำรองของไว้หน่อย แต่ก็พยายามไม่คิดอะไรเพราะมากินข้าวไม่อยากจะหงุดหงิด

แต่ประเด็นวันนี้อยู่ที่ว่า ผมนั่งกินได้ 1 ชม. พนักงานยกกุ้งไปเสริฟให้โต๊ะที่เพิ่งมา พอเห็นดังนั้นผมก็เลยสั่งกับพนักงานใกล้ๆว่าขอกุ้งที่นึง พนักงานหายไปซักพัก กลับมาบอกว่าหมด ผมก็ถามว่าอ้าว เพิ่งไปเสริฟโต๊ะนั้นเอง ไปดูใหม่ให้หน่อย แล้วพนักงานก็หายไป หายไปเลย ไม่มีมาชี้แจงกับผมว่าอะไรยังไง

สรุปแล้วผมหงุดหงิดมาก ไม่ใช่ว่าอยากกินกุ้งอะไรขนาดนั้น แต่ถ้าจะกั่กของน่ะ อย่าเอาออกมาเห็นแบบนี้ ผมเสียความรู้สึกมากๆครับ ต่อไปนี้ก็ขอลาขาดเลยล่ะกัน

ปล. ผมไม่ได้นำบิลออกมา เพราะยัดลงกล่องความคิดเห็นช่องไม่พอใจไปแล้ว
ปล.2 ผมเห็นโต๊ะที่ว่าได้กุ้งแน่นอน เพราะผมยังเดินโฉบไปดูตอนกดน้ำเลยว่า กุ้ง แน่ๆ

จากคุณ : Everlasting
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 54 17:33:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com