Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สปาเก็ตตี้พ็อกบอล ~ เมนูโปรดของคุณแม่ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจาก คุณแม่ที่บ้านแกชอบเมนูนี้มากคะ เพราะแกเคยไปเที่ยว ตปท แล้วเกิดอาการ ชอบอาหารฝรั่ง ทั้งๆที่ปรกติ ทำแต่อาหารอีสาน นะแม่น๊า อิอิ

แต่แม่เราก็แม่ครัวเอกเหมือนกันคะ ดังนั้น เวลาทำกับข้าว เราจะไล่แกไม่ให้มายุ่งในครัวเลย ไม่งั้น วุ่นวายมากกกกกก

ทำไมไม่ใส่ไอ้นั้น ทำไมทำอย่างนี้ (โอ๊ยแม่จ๋า ไปนั่งรอกินเหอะ)

นึกขึ้นได้ว่า แกบ่นว่าอยากกิน เลยเข้ามาหาสูตรในก้นครัวอีกแล้วจ๊า ยอมรับจริงๆว่า อะไรที่เอาสูตรไปจากก้นครัวนะคะ ไม่เคยผิดหวังเลย อร่อย กินได้ทุกเมนูจริงๆ

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่ช่วยแชร์ สูตร ณ ตรงนี้เลยจ๊ะ

สำหรับ สปาเก็ตตี้พ็อกบอล เราดัดแปลงมาจาก สูตรในกระทู้นี้นะคะ เชิญ เข้าไปชม จด สูตรกันได้เลยจ๊า

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2011/04/D10423979/D10423979.html

ปล แม่อิชั้นสวยไหมคะ (เราเรียกแม่เราว่า ขวัญอุมาเพราะ นางอาร์ตมาก)

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 54 14:23:22

จากคุณ : บีแชยอง
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 54 13:56:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com