Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

===> ขอคำแนะนำทีค่ะ : จะเดินทางไกลเตรียมอะไรไปทานตอนเช้าดีคะ <=== ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ..
พอดีนัดกับเพื่อนในสาขาไปเที่ยวทุ่งดอกกระเจียวกันค่ะ
เดินทางคืนวันศุกร์ตอนตี 2 กะถึงตอนเช้าๆ ไปเก็บหมอกหยอกดอกกระเจียวกันค่ะ
เลยนัดกันว่าน่าจะทำอาหารไปกินด้วยกันตอนเช้า จะได้ประหยัดค่าอาหารกัน
กับได้ลองชิมฝีมือกันดู (ขายออกไม่ออกก็ตอนนี้ละ ฮาา)
ประเด็นคือ คิดอาหารที่จะทำไปไม่ออกค่ะ เลยต้องมาปรึกษาพี่ๆ ห้องก้นครัว
ทีแรกกะว่าจะทำ ทอดมันปลา (ซื้อจากโลตัส) ด้วยความอยากกินส่วนตัว
กับอยากทำอีกสักอย่างสองอย่างไปให้เพื่อนๆ ทานอีกค่ะ
แต่คิดไม่ออกแล้ว แฮ่ะๆ ยังไงก็รบกวนแนะนำเมนูอร่อยๆ แต่ทำง่ายๆให้ทีนะคะ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแนะนำล่วงน้าค่ะ __/|\__

ปล. ทอดทอดมันไปตอนตี 2 ถึงตอนเช้าแล้วมันจะยังน่าทานอยู่มั้ยอ่ะค้า >_<
นานๆ ไปเที่ยวนอกสถานที่กันทีหลังจากร่ำเรียนกันมาหนักหนา
ออกอาการตื่นเต้นอ่ะค่ะ คิดอะไรไม่ออก ทำอะไรไม่ถูก เหอๆๆ >_<
ซีเรียสเนอะ เรื่องของกินเนี้ย 5555

ปล.2  จขกท.อยู่หอพักค่ะ มีหม้อหุงข้าว และกระทะไฟฟ้าเป็นอาวุธเด้อค่ะเด้ออ ^__^
เอาดอกไม้มาแทนเป็นคำขอบคุณจากใจด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 54 22:31:30

จากคุณ : ~นายหญิงน้อย~
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 54 22:26:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com