Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณคิดว่าค่าเช่า+มัดจำเท่านี้แพงไปไหมสำหรับขายขนมที่สวนจตุจักร [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้กำลังง่วนอยู่กับการหาที่ขายของเฉพาะเสาร์อาทิตย์ อยากลงขายที่สวนจตุจักร ก็เลยหาข้อมูลที่เขามีประกาศให้เช่าพื้นที่ขาย
ลองหาข้อมูลดูแล้วเจอมีที่ว่างและได้ลองติดต่อผู้ที่ลงประกาศในเวปไซต์ เห็นลงประกาศว่า ค่าเช่าวันละ 300 บาท ได้สอบถามดูปรากฏว่าค่าเช่าวันละ 400 บาทแล้วเก็บล่วงหน้า 3,200 บาทและมัดจำด้วย 8,000 บาท สำหรับเนื้อที่ 2 เมตร x 2 เมตรเท่านั้น เพราะใน 1 ล็อคที่เขาเช่าไว้เดิมเขาขายก๋วยเตี๋ยวในโครงการ 7 แต่ผู้ลงประกาศแจ้งว่าเลิกขายเพราะทำไม่ไหวเลยนำมาปล่อยให้เช่า แต่การปล่อยเช่าของเขาในหนึ่งล็อคนี้เขาให้คนเช่าทั้งหมด 3 เจ้า แล้วทุกคนก็มัดจำคนละ 8,000 บาทจำนวน 3 คน = 24,000 บาท
เรื่องของเรื่องคือเราไม่เห็นสถานที่แล้วเขาบอกว่าเป็นโซนอาหารขายดีมาก คนเดินผ่านตลอด
ถ้าเป็นคุณจะตัดสินใจยังไงกันค่ะ จะเอาเลยไหมเพราะเขาให้ตัดสินใจเพียงวันเดียวเพราะเขาบอกว่ามีคนอื่นรอเอาอยู่
เราไม่รู้ว่าจะเอายังไงดี เพราะที่เขาให้จ่ายมัดจำ 8,000 บาท นี้สัญญาผูกมัด 1 ปี ถึงจะคืนเงินให้ถ้าไม่อยากขาย ถ้าอย่างนี้ขายไม่ดีก็ต้องทนใช่หรือไม่
เป็นเพื่อนๆ จะทำยังไงกันค่ะ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำค่ะ

จากคุณ : watees
เขียนเมื่อ : 24 มิ.ย. 54 17:45:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com