Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บั๊กกู๊ดเต๋ เนี่ยเคยเห็นที่ไหนเขาใช้เนื้อวัวทำกันไหมครับ ติดต่อทีมงาน

บั๊กกู๊ดเต๋ ( รู้ว่าสะกดไม่ถูกนะครับ เอาว่าประมาณนี้ละกันนะครับ )

คือว่าเท่าที่เห็นมาจะเห็นแต่ซี่โคลงหมู  วันนั้นผมลองทำดู
แต่ลองใช้หมูสามชั้นปนๆไปด้วย ( มีคนชอบกินสามชั้น )
หลังจากทำเสร็จก็อร่อยดีเหมือนกันนะครับ

ก็เลยคิดว่า  พี่ๆน้องๆเคยเห็นร้านไหนเขาใช้หมูสามชั้นด้วยไหมครับ
และถ้าทำขาย ผมมีหมูสามชั้นไปด้วยเนี่ย มันจะเป็นยังไงครับ
( มีให้เลือกอีก 1 ทางเลือก )

และอีกอย่างก็คือผมเคยเห็นแต่หมู  มีร้านไหนไหมครับที่ใช้เนื้อวัว
หรือว่า อาหารที่ใช้ชื่อนี้ต้องใช้เนื้อหมูและต้องเป็นซี่โคลงหมูเท่านั้นครับ

และผักเนี่ยที่ผมเคยกินก็จะใช้เห็ดหอม และก็ใช้เห็ดเข็ม และก็ ผักกาดขาว
คือว่า ผักที่ใส่กับอาหารประเภทนี้นั้น  จำกัดไหมครับว่าต้องเป็นอะไรยังไง

และอีกอย่างนะครับ  อยากรู้ชื่อที่เรียกมันอย่างถูกต้องครับ
เพราะเห็นแต่ละร้าน  หรือในgoogle เองก็เห็นมีสะกดกันหลายอย่าง
ผมเลยอยากรู้คำสะกดที่ถูกต้องหนะครับ  ถ้าได้ชื่อที่เป็นภาษา Eng
ก็จะยิ่งขอบคุณมากครับ  ^ ^

จากคุณ : คิดนอกกรอบ
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 54 18:46:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com