Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Mini Review ครั้งแรกกับออส่วน เจริญนครค่ะ ไม่รู้ชื่อร้านแต่ก็จะรีวิวอ่ะ ^_^ ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องคือเราเป็นคนชอบทานออส่วนมากๆเลยค่ะ
ไปทานอาหารนอกบ้านเมื่อไหร่เป็นต้องสั่งแทบทุกครั้งไปซิ เมนูนี้อ่ะ
ร้านที่ว่าดังๆอย่าง "ร้านลุกสาวนายหมง" ที่เยาวราช ก็ไปเปิบมาแล้ว
ร้านนั้นอร่อยจริงๆค่ะ ยอมรับ ครั้งแรกเคยไปทานเมื่อ 3-4 ปีก่อน
พอกลับไปทานครั้งล่าสุดเมื่อเดือนกุมภา 54 นี้
รู้สึกว่าปริมาณจะน้อยลงและราคาจะแพงขึ้นตามสภาวะเศรษฐกิจน่ะค่ะ

ทีนี้มาถึงร้านที่เราจะมาแนะนำให้กับท่านผู้ชมในวันนี้
เราจำชื่อร้านไม่ได้อ่ะค่ะ ลืมถ่ายมา แหะๆ --"
ร้านนี้อยู่แถวเจริญนคร 17 ค่ะ เป็นร้านเล็กๆคูหาเดียว ใกล้ๆร้าน "เล็กต้มยำ"
ถ้ามาจากพระประแดงเส้นราษฎร์บูรณะ จะอยู่ 1 ป้ายก่อนถึงท่าเรือเป๊บซี่ค่ะ
ถ้ามาจากทาง รพ.ตากสินก็จะอยู่เลยป้ายท่าเรือเป๊บซี่มา 1 ป้ายค่ะ
ร้านอยู่ฝั่งเดียวกับท่าเรือนะคะ

ร้านนี้เรานั่งรถผ่านเป็นประจำเวลากลับจากเรียน แต่ไม่มีโอกาสได้แวะทานซักที
เมื่อวานได้ฤกษ์ เลยชวนแม่กับน้องสาวไปทานค่ะ
เรามาเริ่มกันเลย... ;-)

จากคุณ : CleoZanetta
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 54 19:12:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com