Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((((( นู๋ยู้ฮู้ )))))) ส่งการบ้านสองเมนูแสนอร่อย ^^ : พะแนงไข่ต้ม ( Thank Zaa ) และ ผักโขมอบชีส ( CoffeeBake ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ก้นครัว  วันนี้ยู้มารีวิวเร็วหน่อย แบบว่าปกติจะมาดึก ๆ อายจัง  ช่วงนี้สุขภาพไม่ค่อยจะดีเลย เป็นหวัดยาวนานมาก ๆ เจ็บคออีก แต่เริ่มดีขึ้นมาก ๆ แล้วอะคะ  ขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ และเฮีย ใน fb ด้วยค่ะ แนะนำให้ยู้ดีขึ้นมาก ๆ  

ยู้ส่งการบ้านอีกแล้ว อายจัง ไม่ค่อยจะมีอะไรมารีวิวเป็นของตัวเองเลยเนอะ ก็ในก้นครัวเป็นหนังสือที่ให้มือใหม่หัดทำอาหารและขนมแบบยู้ได้อ่านทุกวันเลยอะคะ  ไม่เข้าใจถามได้ มีคำตอบให้ด้วย อ่านหนังสือที่ไหนก็คงไม่มีแบบนี้แน่นอนเลยเนอะ  

พะแนงไข่ต้ม เห็นแล้ว ชอบที่สุดเลยอะคะ ยู้ทำหม่ำไปหลายรอบแล้วอะคะ แต่ถ่ายมาครั้งแรกที่ทำนะคะ ช่วงหลัง ๆ ไม่ค่อยมีเวลา ทำเสร็จก็หม่ำเลย ขอบคุณสูตรดี ๆ ของคุณ Thank Zaa

ผักโขมอบชีส  ใจละลายทุกครั้งเลยอะคะ ชอบหม่ำผักโขมอบชีสเป็นที่สุด แต่ไม่เคยทำเองเลย  เห็นน้องแตมทำแล้วเอามาฝากใน fb ทำเอาอยากหม่ำมาก ๆ แต่ร่างกายไม่ค่อยจะดี จะไปหาที่ไหน ทำเองดีกว่า หาในสูตรก้นครัว  เจอของพี่คอฟฟี่เบค น่าหม่ำมาก ๆ เลย น่าก๊อปเป็นที่สุดเลย แล้วก็ไม่ผิดหวังจริง ๆ ล็อกอินพี่คอฟฟี่เบค ทำอะไรก็อร่อย รายละเอียดก็สุดยอดด้วย ขอบคุณสูตรดี ๆ ของพี่คอฟฟี่เบคค่ะ ( CoffeeBake )

ขอส่งการบ้านสองเมนูแสนอร่อยค่ะ

หน้าตาพอจะผ่านไหมเอ่ย  ตั้งใจทำทุกครั้งเลยค่ะ  ^^

จากคุณ : นู๋ยู้ฮู้
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 54 19:31:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com