Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครจำได้บ้าง น้ำจิ้มหอยแครงลวก ... แบบหวานๆ+ใส่ถั่ว ทำยังไงครับ ติดต่อทีมงาน

จำได้ว่า แต่ก่อน กินหอยแครงลวกบางร้าน จะมีน้ำจิ้มซีฟู้ด 1 ถ้วย และน้ำจิ้มหวานๆใส่ถั่วป่นมาให้อีก 1 ถ้วย

เวลากิน หอยแครงต้องชุ่มเลือดหน่อยๆ เหยาะน้ำจิ้มซีฟู้ดนิดนึง เหยาะน้ำจิ้มหวานตัวนี้อีกหน่อย อืมมม กลมกล่อมมากๆครับ (เริ่มเปรี้ยวปากแต่เช้า)

มันจะออกหวานๆ เปรี้ยวนิดๆ แล้วโรยด้วยถั่วลิสงป่น

คล้ายๆกับน้ำจิ้มปลาหมึกบดรถเข็นนั่นแหละครับ

เดี๋ยวนี้ ไม่ว่าไปกินร้านไหน หาน้ำจิ้มหวานๆแบบนั้นไม่เจอเลยครับ
ลองถาม ก็บอกไม่รู้จัก

มีใครทราบวิธีทำแบบรสเด็ดๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณคร้าบบบบ

จากคุณ : LAPD21
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 54 09:44:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com