Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีทำเค้กมาลัย เค้กขอบคุณที่นำไปมอบให้ สนพ.แม่บ้าน ติดต่อทีมงาน

เค้กมาลัย 3 ปอนด์  เป็นเค้กขอบคุณที่นำไปมอบให้ สนพ.แม่บ้านเนื่องในโอกาสที่พรไปรับรางวัลจากการแข่งขันแต่งหน้าคัพเค้กค่ะ  

ใกล้จะถึงวันแม่แล้ว     เค้กที่ยกไปให้ผู้ใหญ่ในวันไทยๆ  วันสงกรานต์   วันพ่อ   วันแม่ยอดฮิตที่สุดขอโหวตให้เค้กมาลัยแน่นอน    
       พรเรียนวิธีแต่งหน้าเค้กมาลัยนี้มาจากคุณเกดค่ะ        ตามไปเรียนกันแบบละเอียดยิบได้ที่ http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2010/08/D9565832/D9565832.html  

ความพิเศษอยู่ตรงเจ้ามาลัยสีแดงพวงข้างๆ     คิดว่าcopyมาเหมือนอยู่นะคะ^_^         ต่างกันตรง....  ก่อนทำหยิบขวดสีแดงสด   สีเขียวเข้ม มาเปิดๆปิดๆอยู่หลายที    สุดท้ายขอเลี่ยงไปใส่ชมพูหวานๆแทนสีแดงสด     ด้วยกลัวว่าผู้รับจะไม่กล้าทานน่ะค่ะ   อิอิ      
สีเขียวสีเหลืองเลยผสมให้ออกพาสเทลหวานๆ แนวเดียวกันหมดเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 54 07:27:05

จากคุณ : ต้มยำทะเล
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 54 05:14:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com