Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ขออวด...Banoffy Pie ค่ะ ติดต่อทีมงาน

กระทู้ขออวดค่ะ...

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า..ได้สูตรทำขนม..ทำอาหาร..เคล็ดลับความอร่อยมากมายจากพี่ ๆ เพื่อน ๆ ในห้องก้นครัว..ทำทานเองบ้าง..ทำแจกบ้าง..ล้วนแต่ได้รับคำชมว่า..อร่อย...

มาวันนี้...ถึงเวลาทำขาย...ตามประสาคนตกงาน T_T...ที่บ้านไม่มีทั้งเตาอบ...ไม่มีทั้งเครื่องตีไข่...ค้นไปค้นมา..เจอสูตร Banoffy Pie ลองทำดู...เสร็จแล้วก็เอาไปให้ที่ร้านที่จะฝากขายชิม...ทางร้านชิมปุ๊บ...บอกโอเค..อร่อยมากกกกก...ดีใจมาก ๆ ค่ะ..ที่สำคัญ...ขายหมดทุกวัน...เอาไปฝากวันละ 10 ถ้วยค่ะ.. ^^

แต่...ได้สูตรจากท่านใดบ้าง...ต้องขอโทษจริง ๆ ค่ะ..เพราะจำไม่ได้...สูตรจดออกมาใส่สมุดนานแล้ว....แต่ก็ขอให้ทุก ๆ ท่านที่ได้กรุณารีวิวสูตรต่าง ๆ ได้รับความขอบพระคุณจากจขกท.นะคะ...วันนี้ได้ทำขายเพราะความใจดีของท่าน ๆ นี่เอง...

มาค่ะ..มาดูหน้าตากัน..อ้อ...ขั้นตอนการทำไม่ได้ถ่ายรูปไว้นะคะ...เพราะทำคนเดียว...ไม่สามารถถ่ายรูปได้อ่ะค่ะ ^^

จากคุณ : สุดมือสอยก็ปล่อยมันไป
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 54 18:28:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com