Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR][BAS' MegaPix review] พาเที่ยวพาทานAuckland-Singapore-Bangkok-Chiangmai ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกก้นครัวทุกท่าน

หลายๆท่านในห้องก้นครัวอาจจะมีประสบการณ์เดียวกับผม ในการอ่านรีวิวเพื่อนสมาชิกก้นครัวสำหรับร้านใดๆแล้วอยากตามไปทาน ผมเองโดนเข้าเต็มๆกับรีวิวของน้องเด็กน้อยจี๊ดจิ๋วที่ทำรีวิวขนมหลายๆร้าน ในจังหวัดเชียงใหม่ รวมถึงเพื่อนๆหลายท่านที่ทำรีวิวขนมที่โรงแรมแมนดารินโอเรียนทอลดาราเทวีของเเชียงใหม่ไว้ ทำเอาผมใจสั่นหวั่นไหวทุกครั้งที่อ่าน

จนตั้งใจว่า จะบินจากAucklandกลับกรุงเทพและไปเชียงใหม่ ไปตามรอยท่านเพื่อนสมาชิกทานขนมน่าทานเหล่านั้นให้จงได้

ทริปเดินทางไปเชียงใหม่ของผมจึงเริ่มขึ้น หลังจากอ่านรีวิวของคุณเด็กน้อยจี๊ดจิ๋วได้ซักสามรีวิว ผมบอกกับตัวเองว่า "ไม่ไหวแล้วเฟร้ยยย" วันรุ่งขึ้นจึงไปจองตั๋วเครื่องบินจากAucklandกลับกรุงเทพฯ และจากกรุงเทพฯไปกลับเชียงใหม่ทันที หลังจากนั้นมาตั้งกระทู้ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆในห้องก้นครัวเกี่ยวกับร้านน่าทานในเชียงใหม่ ต้องขอบพระคุณทุกท่านไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ รวมถึงเจ้าของรีวิวร้านต่างๆที่บันดาลใจทริปครั้งนี้ของผม

จุดหมายปลายทางของผมคือเชียงใหม่ แต่อย่างที่นักเดินทางกล่าวไว้ว่า
"บางครั้งความสุขของการเดินทางไม่ได้อยู่ที่จุดหมายปลายทางเสมอไป
แต่ความสุขมากมาย เก็บเกี่ยวได้ระหว่างการเดินทาง"

ทริปนี้ ผมมีโอกาสเดินทางจากAucklandไปต่อเครื่องที่สิงคโปร์ โดยแวะพักหนึ่งคืน มีโอกาสไปทานอาหารน่าทานหลายร้าน จากนั้นแวะกรุงเทพฯ เมืองหลวงอาหารของโลกไปทานร้านที่คุ้นเคย ก่อนจะไปเชียงใหม่ เป็นทริปที่ผมมีความสุขมากๆทีเดียว รีวิวนี้นอกจากเป็นรีวิวร้านอาหารแล้ว อยากให้ท่านผู้อ่านรู้สึกเหมือนได้ตามผมไปเที่ยวด้วยกัน เพราะกว่าจะถึงเชียงใหม่ ระหว่างทางมีความสุขมากมายที่ผมเก็บเกี่ยวมาฝากท่านผู้อ่านครับ ไปเที่ยวด้วยกันวันหยุดสุดสัปดาห์นะครับ : )

จากคุณ : bas121
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 54 14:01:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com