Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Food For Fun :: Hot Wok Mission # 5 *** Thai National Flag Pizza พิซซ่าธงชาติไทย *** ติดต่อทีมงาน

Food For Fun :: Hot Wok Mission # 5 ประจำเดือนกรกฎาคม 

ผู้รับผิดชอบออกโจทย์คือ พี่ผึ้ง koboreume  โจทย์มีอยู่ว่า

ให้นางงามสาวสวย 3F ทุกท่าน ทำโอเบนโตะ (ข้าวกล่อง) เป็นสัญลักษณ์รูปธงชาติประเทศใดก็ได้ 
แต่ห้ามซ้ำประเทศกัน ถ้าส่งวันเดียวกันซ้ำประเทศกันได้ค่ะ 
หมายเหตุ 
1. อาหารใส่ภาชนะอะไรก็ได้ค่ะ แต่อาหารนั้นต้องมองดูแล้วรู้ว่าเป็นสัญลักษณ์รูปธงชาติประเทศนั้น 
2. จะเป็นอาหารคาวหรือหวานก็ได้ค่ะ 
3 . ช่วยบอกว่าเป็นธงชาติประเทศอะไรด้วยจะดีมากค่ะ 

การบ้านครั้งแรกขอนำเสนอพิซซ่าถาดแรกในชีวิตเลยค่ะ  ภูมิใจมากเพราะทำเป็น พิซซ่ารูปธงชาติไทย  นั่งคิดอยู่นานมากค่ะว่าตรงสีน้ำเงินจะทำยังไง  แล้วก็ได้คำตอบแบบลุ้นๆ ว่ามันจะออกมาแบบที่หวังไว้หรือเปล่า  ฝากพี่ๆ ตรวจการบ้านด้วยนะค้า

จากคุณ : Close To Heaven
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 54 10:21:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com