Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

PimPim - - - - - แกะรอย "หมี่ผัดผงกะหรี่" - - - - - หนึ่งในหลายเมนูที่ Foodrepublic@Citygate ติดต่อทีมงาน

สิ้นเดือนที่แล้วมีโอกาสไปเที่ยวฮ่องกงกับที่บ้าน ทริปนี้พอกลับมาถึงบ้านแล้วก็ยังตัดสินใจไม่ได้เลยค่ะว่าตั้งใจไปกินหรือตั้งใจไปช็อป ^ ^

เพราะว่าผลออกมาสูสีกันมากๆ แต่ว่าเรื่องช็อปปิ้งขอเก็บไว้เล่าทีหลังแล้วกันนะคะ  ...หนึ่งในเมนูที่พิมได้ทานแล้วติดใจ พอชิมปุ๊บก็ตั้งใจเลยว่ากลับถึงบ้าน

ต้องได้ลองทำให้แม่ทานแน่ๆ ก็คือจานนี้แหละค่ะ  เพราะว่าแม่พิมชอบอาหารพวกเส้นๆเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ผัดหมี่นานาชนิดที่แม่พิมได้สูตรมาจากหนังสือต่างๆ

บางทีแม่ก็เล่าว่าไปชิมมาแล้วรสชาติเป็นยังไง ใช้นเส้นแบบไหน ใช้เครื่องอะไรผัดบ้าง แล้วให้พิมลองทำให้ทานก็มีบ่อยค่ะ ^ ^

.
.
.
....ก่อนจะให้ดูว่าต้นฉบับเป็นอย่างไร  ลองดูผลสำเร็จที่พิมทำออกมาก่อนนะคะ  ตามรูปหัวกระทู้นี่ละค่ะ

จากคุณ : pimpim_ka
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 54 15:54:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com