Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีทำเค้กตะกร้าราสเบอรี่ เค้กขอบคุณที่นำไปมอบให้ สนพ.แม่บ้าน ติดต่อทีมงาน

เป็นเค้กขอบคุณที่นำไปมอบให้ สนพ.แม่บ้านเนื่องในโอกาสที่พรไปรับรางวัลจากการแข่งขันแต่งหน้าคัพเค้กค่ะ       แต่พอดีไม่ได้โทรนัดก่อน          คืนก่อนหน้าเดินผ่านชั้นขายผลไม้สด   เจอสตอเบอรี่กับราสเบอรี่สดๆลูกโต       ตัดสินใจทำเค้กตะกร้าดีกว่า

ถ่ายรูปวิธีแต่งหน้าเค้ก/ฝังแท่งรับน้ำหนัก    มาฝากพี่ๆก้นครัวด้วยนะคะ    เราก็เรียนจากก้นครัวเหมือนกัน         เผื่อใครได้ออเดอร์  wedding cake   ก็ทำแบบนี้เลยนะคะ

งานนี้ได้แวะไปเที่ยวโรงเรียนเก่า อุดมศึกษา   บดินทรเดชา     ไม่ได้ไปนานแล้วค่ะ       เพราะไม่รู้จะไปทำไม    อ.เกษียณกันหมดแล้ว         และไปเลี้ยงปลาที่วัดพระศรีมหาธาตุ บางเขน        เป็นของแถมด้วยค่ะ  smile

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 54 10:25:19

จากคุณ : ต้มยำทะเล
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 54 07:30:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com