Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ^ ^ *** มื้อเที่ยงที่FUMI + เค้กที่กิ่งกัลปพฤกษ์: The Emporium *** ^ ^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะลูกสาว

ทำงานอยู่อโศก จะชอปปิ้ง ซื้อของขวัญ เดินเล่น หรือแม่สั่ง ใกล้และสะดวกที่สุดก็ที่ The Emporium นี่แหละค่ะ    รีวิวร้านอาหารที่ไหนก็คงไม่บ่อยเท่าที่นี่อีกแล้ว    ร้านอาหารก็เยอะอยู่ค่ะ เนื่องจากเนื้อที่จำกัด แต่ละร้านก็ไม่ค่อยจะใหญ่มาก...แต่เยอะค่ะ นี่ก็ยังทานไม่ครบเลยนะคะ

เมื่อก่อนยังไม่เอากล้อง Sony Cyber Shot ปี 2003 ติดตัวตลอดแบบนี้ เลยไม่ค่อยได้ถ่ายรูปตอนไปทานข้าว บางร้านทานแล้วไม่ถูกใจก็คงไม่ได้เข้าไปทานแล้ว    แต่ก็มีบางร้านที่จด ๆ จ้อง ๆ อยู่ วันไหนมีโอกาสก็จะไปชิมและรีวิวเรื่อย ๆ นะคะ   

ครั้งนี้นัดเพื่อนที่รู้จักกันมาเกือบปีจากห้องศุภชลาศัย ไปทานข้าวเนื่องในวันเกิดปรัซซี่ค่ะ ( หยอกเย้า คิดไรไม่ออกก็ทานอาหารนี่แหละค่ะ...ตลอดอ่ะ) แบบว่าบ้าบอลเหมือนกัน แม้จะชอบกันคนละทีม ไม่ซิ... 2 คนนั้นเค้าเป็นเด็กผีทั้งคู่ ส่วนปรัซซี่ชอบปืนกับบาร์ซ่าอยู่คนเดียวนิ...แต่ก็สมานฉันท์รักกันดี    ตอนแรกนัดกันว่าจะไปพารากอน แต่เนื่องจากเป็นวันเกิดเลยขอใช้สิทธิ์ไปเอ็มโพเรี่ยมดีกว่า ถนัดและเดินสะดวกดีค่ะ   

FUMI และ กิ่งกัลปพฤกษ์
The Emporium:  622 สุขุมวิท แขวงคลองตัน เขตคลองเตย กทม 10110
โทรศัพท์:  02-6648663

ปล.  ต้องขอโทษด้วยที่รูปไม่ค่อยสวย เนื่องจากใช้ Sony Cyber Shot ปี 2003 จะซื้อใหม่ก็เสียดาย ยังใช้ได้อยู่รูปเลยออกมาสภาพนี้นะค๊ะ

จากคุณ : ปรัซซี่
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 54 20:48:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com