Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ระบาย] สุดจะทนกับ Buffet โรงแรม Novotel ห้องอาหาร The Square ติดต่อทีมงาน

ไปพบกับห้องอาหารสุดกากมาที่นึงครับ สุดจะทนจริงๆ เลยมาขอระบายหน่อย

เมื่อช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา อยู่ๆเกิดอาการอยากกินฟัวกราขึ้นมา ตอนแรกก็กะว่าจะไปใช้บริการ Trader vic's ตามปกติ ( เพราะห้องอาหาร Triple 2 เปลี่ยนเมนูไปแล้วเลยอด ) เลยจะไปจอง Trader'vic แต่พอโทรไป ปรากฏว่า Trader vic's ปิดปรับปรุง ย้ายสาขา  อ้าวกรรม  ก็เลยให้คุณแฟน หาสถาณที่กินให้หน่อย หาไปหามา ปรากฏว่า ไปเจอกับ Buffet ที่ ห้องอาหาร The Square ที่ โรงแรม Novotel สาขาสีลมเข้า  ก็เลยให้คุณแฟน โทรไปทามกับทางโรงแรม ว่ามีที่ไหม จองได้รึเปล่า  อาหารมีอะไรบ้าง

ทางโรงแรมก็ตอบเป็นอย่างดีครับ  มีเสต็กเนื้อ , แกะ , ฟัวกรา , หอยนางรม บลาบลาบลา

ไอ้เราก็ ฟังดูโอเคแฮะ ราคาก็รับได้ อยู่ที่ 895 บาท/คน ก็ถามเวลา ทำการจองเรียบร้อย

ห้องอาหารเปิด 12.00-15.00 เอาล่ะ วันอาทิตย์ออกเดินทาง
.
.
.
.
พอไปถึงที่ร้าน เข้าไปนั่ง เดินดูไลน์อาหารเท่านั้นล่ะครับ  ความเซ็งเริ่มบังเกิด

เอาล่ะครับ เดินวนก่อนรอบนึงก็แล้ว  2 รอบก็แล้ว

เอ่อ... ที่นี่มันอะไรกันเนี่ย ? แน่ใจเหรอว่าบุฟเฟ่โรงแรมราคาเฉียดพัน

ดูอาหารดูอะไรแล้ว  สุดจะหาคำมาบรรยายเลยครับ

ผมไปถึงที่โรงแรมตอน 13.15 ( เปิดให้ทานถึง 15.00 )

อาหาร"ทุกอย่าง"ที่มี เย็นชืดมากกกกกก จนถึงมากที่สุด

แม้กระทั่งฟัวกรา ตามโรงแรมอื่นๆทั่วๆไป ฟัวกราจะเป็นอาหารที่ จะทำเมื่อลูกค้าสั่งเท่านั้น แต่ที่นี่สุดๆครับ  ทำทิ้งไว้จนเย็นชืด... ( และเป็นฟัวกราขนาดเท่าเหรียญบาท วางบนขนมปังแผ่นใหญ่มาก !? จะงกไปไหนวะครับ )

ใครมันจะไปกินได้ครับพี่ ฟัวกราเย็นๆเนี่ย กินร้อนๆยังเลี่ยนเลย

เสต็กเนื้อของเค้านี่ก็  ไอ้เนื้อย่างเสือร้องไห้บ้านเรา ที่กินกะคอหมูย่างข้าวเหนียวชัดๆ

โซนพวกปลาดิบอาหารญี่ปุ่นก็พ่อครัวไปยืนอยู่ที่ไหนไม่รู้ ต้องเรียก อีกประมาณ นาทีกว่าๆ ถึงจะเดินมาหั่นปลาดิบให้ ...

ตั้งแต่ที่ผมไปนั่งจนเดินออก  อาหารแทบจะไม่มีการเติมเลย แม้แต่น้อ

นี่คุณทำอาหารไว้ตั้งแต่ตอนเที่ยง ไม่มีการเติม ไม่มีการทำใหม่เลยเหรอเนี่ย !?

หลังจากที่เดินวนไป 2-3 รอบ หาเสต็กเนื้อ , แกะ , กับหอยนางรมไม่เจอซักที เลยตัดสินใจถามพนักงาน

เอ่อคุณครับ ไอ้ เสต็กเนื้อ , เเกะ หอยนางรมนี่ มันอยู่ไหนเหรอ เมื่อวานผมโทรมาถาม เค้าบอกว่า มีแน่นอนค่ะ ทำไมผมเดินหาแล้ว หาไม่เจอวะครับ

คุณพนักงานก็ทำหน้างงๆ แล้วก็เดินไปถามคนที่น่าจะเป็นผู้จัดการร้าน แล้วก็เดินกลับมาบอกว่า " หมดแล้วค่ะ "

!? วอท เปิดให้ทาน buffet ถึงบ่าย 3 แต่ของหมดตอน 13.15 ? บ้าไปแล้วครับ งี้ทำไมไม่เปิดให้ทาน 12.00-13.00 ให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลยล่ะครับคุณพี่ !?

สุดท้าย วันนั้นเป็นมื้อที่ กินแล้วเซ็งที่สุดเท่าที่เคยกินมาเลยครับ ไม่ไหวจริงๆ

กินไปได้ 30 นาที หาอะไรกินต่อไม่ได้ล่ะ สุดท้ายเรียกเก็บเงิน ไปกินอาหารตามสั่งข้างนอกดีกว่า

นี่เป็นครั้งแรกที่มาตั้งระบายแบบนี้  ขอลากันที่ครับชาตินี้ อย่าหวังจะได้เจอกันอีกเลย โรงแรม Novotel หวังว่าท่านไหนที่กำลังคิดจะไปลองที่โรงแรมนี้ ขอให้มาเปิดดูที่กระทู้นี้ของผมก่อน แล้วตัดสินใจใหม่เถอะครับ

มีรูปภาพที่ถ่ายไว้นะครับ ถ้ามีคนสนใจไว้จะมาโพสให้ดูครับ - -

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 54 23:02:50

จากคุณ : N-Jones
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 54 22:46:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com