Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คัสตาร์ด ครีมพัฟ หรือเอแคร์น่ะแหละ ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้เลยค่ะ  ไม่ว่างเลยช่วงนี้น้ำขึ้นให้รีบตักค่ะ มีออเดอร์ขนมเข้ามาเยอะเลย มะวานมีออเดอร์เอแคร์เข้ามา วันนี้มีเค๊กกล้วยหอมอีก40ถุง เหนื่อยจังค่ะ แต่ก็สนุก  ที่มาเลเซียจะเรียกครีมพัฟค่ะ ครีมพัฟของที่นี่จะเป็นลูกโตๆค่ะ ใช้บัทเทอร์ครีมทำเป็นไส้ แต่น้ำใช้คัสตาร์ดฟิลลิ่งสำเร็จรูปของไทยมาทำไส้ ลูกค้าชอบค่ะ มีออเดอร์เข้ามาเรื่อย แต่บางทีไม่ว่างทำเพราะมีเวลาทำแค่ครึ่งวันบ่ายโมงถึง5โมงเย็นหลังจากนั้นต้องดูแลลูกจนเข้านอนถึงจะว่างมาทำอีกที บางทีเหนื่อยก็หลับไปพร้อมกะลูกเลยค่ะ

จากคุณ : jena_naam
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 54 23:21:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com