Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยรู้สึกไหม? ว่า "รถ" มีผลกับการให้บริการของร้านอาหาร.. ติดต่อทีมงาน

บอกก่อนเราใช้รถตลาดๆ ราคาไม่แพงอะไร.

แถวบ้านเรามีร้านก๋วยเตี๋ยวไปทานประจำอยู่ร้านหนึ่งเป็นร้านประมาณว่าเปิดโล่งใครเข้าออกมองเห็นหมด.

ด้วยความที่ไปบ่อยจึงได้สังเกตว่า...เวลาที่เราเข้าไปในร้านก็ธรรมดาๆ คือ เด็กมารับ Order แล้วไปสั่งอาหารมาให้

แต่ว่า.... ถ้ามีรถหรูๆ คันอื่นเข้ามา เจ้าของร้านจะรีบตะโกนต้อนรับทันที   "สวัสดีค่ะ เชิญนั่งค่ะ"  กุรีกุจอออกมารับ Order เอง.

แต่ว่า..... ถ้าเป็นรถธรรมดาคันอื่นๆ เหมือนเราเข้ามาเธอเงียบเฉย

มีครั้งหนึ่งเพื่อนขับรถหรู มารับเลยพาไปทานพอเดินเข้าไปในร้านก็เข้าโหมด...
" เจ้าของร้านจะรีบตะโกนต้อนรับทันที   "สวัสดีค่ะ เชิญนั่งค่ะ"  กุรีกุจอออกมารับ Order เอง" (จริงๆ ไม่ได้โม้)

มานั่งคิด "รถ" มันมีผลกับการให้บริการจริงๆ หรือนี้?  แต่ว่าก็ยังไปทานอยู่เรื่อยๆ นะคะ ถึงเขาจะสองมาตรฐานก็ตามฮ่าฮ่าฮ่า

เล่าให้ฟังขำๆ ยามว่าง   ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านมาแจมค่ะ   ลูกสาว

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ค. 54 17:53:31

จากคุณ : sakulna
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 54 17:17:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com