Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอาขนมปังแฮมชีส...มา"ขอบคุณคนก้นครัว"เจ้าค่ะ ติดต่อทีมงาน

แอบซุ่มดูอยู่นาน  สุดท้ายลองมั่งดีกว่า  ..แต่นแต๊น..หน้าตาดูดีไม่เบา  รสชาดอร่อยอย่างไม่น่าเชื่อ  ขอบคุณสูตรแม่สลิ่มนะคะ  แต่เรายังมีข้อสงสัยใครรู้ตอบให้ทีนะคะ  มาดูกันเป็นข้อๆไปเลย

1. หากเราไม่มีนมผง จะใช้นมสดผสมลงไปแทนได้รึเปล่าคะ
2. ขนมปังที่รออบต้องดูแลยังไงคะ  เพราะขึ้นรูปแล้วกว่าจะได้อบก็โตเป็น     2-3เท่าแล้ว  
3. ขนมปังที่นวดเสร็จ  ยังไม่ขึ้นรูป  สามารถแช่ไว้ใช้วันหลังได้ไหมคะ
4. ขนมปังที่อบเสร็จ  ใครเคยแช่แข็งตุนไว้มั๊ยคะ
5. หน้าตาขนมเราได้กี่คะแนนอ่ะ  ผ่านมั๊ยคะ

จากคุณ : yukidaruma
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 54 00:05:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com