Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซ็งกับร้าน ป้าสังเวียนซีฟู้ด ชะอำ ติดต่อทีมงาน

คือเมื่อวานที่ผ่านมาผมได้ไปหัวหินขากลับมีคนแนะนำให้ไปกินที่ร้านนี้ บอกว่าอร่อยและราคาไม่แพง  ผมเคยอ่านเจอในนี้เห็นมีคนชมกันเยอะ  ก็เลยเอ้าลองซะหน่อย  ไปถึงคนก้อมีพอประมาณ  ผมได้สั่งอาหารไป 4อย่างมี ปลากระพงทอดน้ำปลา กุ้งผัดซอสมะขาม หอยลายผัดโหระพา ปูม้านึ่ง 1 กิโล   แต่พออาหารมาเสริฟผมถึงกับเซ็ง  กุ้งผัดซอสมะขามนี่กุ้งไม่มีความสดเลยเหนียวมากน้ำที่ผัดมาก้อไม่อร่อย  ส่งปลากระพงทอดน้ำปลาอันนี้ปลาสดใช้ได้แต่  เหมือนกินปลาทอดเปล่าเลยทอดมาแห้งมากเหมือนไม่มีน้ำราดมาให้เลย  แต่ยังดีกว่าน้ำจิ้มซีฟู้ดที่ให้มาอร่อยเลยราดๆกินประทังได้  ที่แย่อีกจานคือหอยลาย  หอยตัวเล็กมากถึงมากที่สุด  ผมไปกินร้านข้าวต้มกุ้ยยังไม่เคยเจอที่ไหนตัวเล็กอย่างนี้มาก่อน  คือเปลือกมันก้อไม่ได้เล็กนะคับ แต่พอแกะมาไมตัวมันเล็กก้อไม่รู้   แต่ที่เซ็งที่สุดคือปูม้าเลย  ผมสั่งไป 1 กิโล  แต่ที่ยกมาเสริฟผมนี่ได้ตัวกลางค่อนไปทางเล็ก 1 ตัว  แล้วก้อตัวเล็กอีก 2 ตัว สรุปผมได้ 3ตัว  ปกติผมเป็นคนกินปูประจำผมพอจะเดาได้ว่าที่มาเสิรฟไม่น่าจะเกิน 7-8 ขีด  ผมก้อคิดว่าเค้าคงเห็นว่ามาแค่ 2 คนเลยไม่อยากให้เกินโล  แต่พอตอนกินไปนี่มีสดอยู่แค่ตัวเดียวคือตัวที่ขนาดกลางๆ  อีกสองตัวเล้กที่เหลือแย่มากก   เนื้อมันไม่สดแห้งๆๆ  ก้ามนี่แบบตีบมากไม่มีเนื้อให้กินเลย  ผมกับแฟนนั่งมองหน้ากันประมาณว่ารู้งี้ไม่น่ามากินเลย  ไปกินร้านประจำดีกว่า  พอตอนคิดตังนี่เห็นราคาแล้วตกใจ  ปลาทอดน้ำปลา 380 บาท  ผมกินที่อื่นตัวใหญ่กว่านี้ราคายังถูกกว่านี้เลย  กุ้งผัดซอสมะขาม 250 บาท จานนี้ให้กุ้งเยอะอยู่เหมือนกัน แต่ไม่มีความสดเลย  หอยลาย ประมาณ 160 บาท ได้  แต่ปูนี่ผมเคืองมาก  คิดเงินมา 540 บาท  (ปูโลละ 450 บาท)ผมอ่านดูบอกว่า 1.2 กิโล  ผมนี่ขึ้นเลยผมเลยเรียกเด็กมาถามว่าที่เสริฟมาให้ผมกินเมือตะกี้ แน่ใจนะว่า 1.2 กิโล  มันบอกว่าใช่  ผมกับแฟนมองหน้ากันรู้ว่าโดนโกงน้ำหนักแน่แล้ว  ได้แต่ทำใจแล้วจ่ายไป  สรุปครังนี้แค่ครั้งเดียวสำหรับผม  โกงกันแบบด้านๆ  แต่ผมมีข้อสงสัยว่าร้านอาจจะไม่ได้โกง  เป็นไปได้มั้ยว่าเด็กที่เสริฟแอบจิ๊กปูออกไปแล้วอาจจะเอาไปกินเองหรือไม่ก้อเอาไปรวมๆให้ได้เป็นกิโล แล้วก้อเอาออกมาขายใหม่เข้าตัวเอง  เพราะปุที่ให้ผมมา มันตัวเล็กมาก  แล้วได้แค่ 3ตัว ชั่งน้ำหนักมา 1.2 โล ถ้าร้านจะโกงก้อไม่น่าจะทำน่าเกลียดขนาดนี้  
สรุปไม่มีความประทับใจอะไรเลย

จากคุณ : ahiruno007
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 54 13:57:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com