Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปต่อคิวซื้อ "กุ้ยช่ายตลาดพลู" เจ้าที่ขาย 20 นาทีหมดเกลี้ยงมาครับ ติดต่อทีมงาน

ได้ยินกิตติศัพท์กุ้ยช่ายตลาดพลูมานาน เพิ่งมีโอกาสได้ลองก็วันนี้ครับ จากข้อมูลที่เสิรชเจอ กุ้ยช่ายตลาดพลูเจ้าที่ขายดีที่สุด คือ เจ้าหนุ่มผมยาวที่มาขายหน้าโรงรับจำนำ ปากซอยเทอดไท 25 ใกล้สถานีรถไฟตลาดพลู

เจ้านี้พิเศษตรงที่ ทำเพียงวันละ 600 ลูกเท่านั้น และขายเพียง 20 นาทีก็เกลี้ยงหมดครับ มีเพียงไส้เดียว คือ ไส้กุ้ยช่าย (เท่าที่เคยเสิรชเจอ ก่อนหน้านี้มีขายไส้เผือกด้วย แต่ปัจจุบันมีแต่ไส้กุ้ยช่ายเท่านั้นครับ) วันนี้อยากลอง เลยชวนคุณแม่ไปต่อคิวซื้อมาครับ

ผมไปถึงประมาณ 11 โมงครับ ไปถึงก็เจอคนมาต่อคิวก่อนหน้าประมาณ 10 คิวแล้ว และต้องรอถึง 11.20 น.ถึงเข็นออกมาขาย ก็รอประมาณ 20 นาที กุ้ยช่ายเจ้าดัง ที่คนขายเป็นหนุ่มผมยาวก็เข็นรถมาขายแล้วครับ

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 54 21:36:13

จากคุณ : mr_spurs
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 54 20:51:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com