Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ^ ^ *** " ไปทานบุฟเฟ่ต์มื้อเย็นวันศุกร์ที่ห้องอาหารGinger และ The World โรงแรมCentara Grand atCentralWorld " *** ^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะลูกสาว

สัปดาห์นี้งานเยอะสุด ๆ ค่ะ ตื่นนอนตีห้า ออกจากบ้านตีห้า ห้าสิบ กลับถึงบ้านประมาณ 4 ทุ่ม อาบน้ำนอนเลยค่ะ ไม่ได้ log-in เข้าห้องก้นครัว 3 วันได้ วันนี้ได้หยุดอยู่บ้านค่ะ...ดีจริง แล้วพรุ่งนี้ค่อยออกไปข้างนอกกับแม่ค่ะ  แล้วจะกลับมารีวิวนะคะ

ประมาณวันพุธได้มีโอกาสคุยกับน้องที่อยู่ที่ทำงานเก่าเลยชวนกันไปทานอาหาร ตอนแรกคิดว่าจะทาน Sunday Brunch แต่น้องบอกว่าสุดสัปดาห์นี้ไม่ว่าง  เลยตกลงกันว่าจะไปทานบุฟเฟ่ต์วันศุกร์เย็น แต่ที่ไหนดี question ดู ๆ ไป ดู ๆ มา เห็นโปรโมชั่นห้องอาหาร Ginger และ The World มา 2 จ่าย 1 กับบัตรซิตี้แบงก์ซีเล็ค คิดอยู่พักนึงว่าจะไปดีมั๊ย  เคยไปทานที่ The World เมื่อ 3 ปีก่อน ไม่โอเลย  แต่คราวนี้เห็นว่า 2 จ่าย 1 และมื้อนี้ตักอาหารได้ 2 ห้อง ก็น่าจะลองไปดู เลยนัดกับพี่ขาประจำอีก 2 ท่านไปกันค่ะ

Ginger
ประเภทอาหาร: Modern Japanese, Authentic Thai & Trendy Chinese
เปิดบริการทุกวัน 11:30 น. - 15:00 น. และ 18:00 - 23:30 น.

The World
ประเภทอาหาร: Food from 5 Continents
เปิดบริการทุกวัน 24 ชั่วโมง

Centara Grand at CentralWorld
โทรศัพท์:  02-1006255 --> หมายเลขสำรองที่นั่งของทุกห้องอาหาร

ปล.1  ขอบคุณรูปประกอบจากเว๊ปโรงแรมค่ะ
ปล.2  รูปจะมืดบ้างสว่างบ้างนะคะ เนื่องจากที่ร้าน Ginger จะใช้ไฟสีส้ม แต่บางเคาน์เตอร์ก็มีแสงไฟส่องถึง
ปล.3  ต้องขอโทษด้วยที่รูปไม่ค่อยสวย เนื่องจากใช้ Sony Cyber Shot ปี 2003 จะซื้อใหม่ก็เสียดาย ยังใช้ได้อยู่รูปเลยออกมาสภาพนี้นะค๊ะ

จากคุณ : ปรัซซี่
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 54 10:23:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com