Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ))) เจอชาวต่างชาติ แล้วเขาอยากให้แนะนำร้านอาหารไทยดีๆแถวสีลม???? ติดต่อทีมงาน

วันนี้เจอชาวต่างชาติแถวอนุสาวรีย์ค่ะ
เขามาเที่ยวเมืองไทย แล้วขอคำแนะนำ อยากไปทานอาหารไทยอร่อยๆ

เราก็เลยถามว่าเขาพักย่านไหน
เขาพักแถวๆสีลมค่ะ

เราก็เลยบอกว่าเราขอเมล์เขาไว้ละกัน
แล้วเราจะเมล์ไปบอกเขานะค่ะ

เราก็เลยจะรบกวนชาวก้นครัวแนะนำร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ
เพราะเราไม่ใช่คนกรุงเทพแต่กำเนิด
ก็เลยอยากให้ช่วยแนะนำร้านอาหารไทยอร่อยๆให้ชาวต่างชาติได้ชิมไปเร๊ยยยย
ร้านอาหารนอกจากย่านสีลมก็ได้นะคะ
เพราะเขาจะเดินทางไปทานอาหารโดยแท็กซี่

แนะนำเราหน่อยค่ะ เราจะเมล์ไปบอกเขาค่า

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : pyp159
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 54 21:24:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com